ਭਾਰਤ ਵੱਖ ਵੱਖ ਧਰਮਾਂ ਦਾ ਸੁਮੇਲ ਹੈ ਜਿਥੇ ਧਾਰਮਿਕ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਧਰਮ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਇਤਿਹਾਸ, ਸਥਾਨ ਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਨਾਲ ਬੇਹੱਦ ਲਗਾਵ ਰੱਖਦੇ ਹਨ,ਉਹ ਆਪਣੇ ਧਰਮ ਦੀ ਰਾਖੀ ਲਈ ਆਪਾ ਮਿਟਾਉਣ ਲਈ ਵੀ ਤਿਆਰ ਬਰ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਨੇ।

ਪਰ ਪਿੱਛਲੇ ਕੁਝ ਸਮੇ ਤੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਧਰਮ ਦੇ ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥ ਜਾਂ ਅਸਥਾਨ ਨਾਲ ਅਕਸਰ ਛੇੜ-ਛਾੜ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜਾਂ ਜਾਣ ਬੁਝ ਕੇ ਬੇਅਦਬੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕੁਝ ਤਸਵੀਰਾਂ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀਆਂ ਨੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਸਾਫ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਫੈਸ਼ਨ ਸੋਅ ‘ਚ ਕੁਝ ਮਾਡਲਾਂ ਨੇ ਫੈਸ਼ਨ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਿਰਪਾਨ ਪਹਿਨੀ ਹੋਈ ਹੈ ਤੇ ਸਿਰ ਤੇ ਦਸਤਾਰ ਧਾਰਨ ਕੀਤੀ ਹੋਈ ਹੈ ਤੇ ਰੈਪ ਵੋਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਸ ਦਾ ਸਿੱਖ ਭਾਈਚਾਰੇ ਵੱਲੋ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਸਭ ਜਾਣ ਬੁਝ ਕਿ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਮਨਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚੀ ਹੈ ਇਸ ‘ਚ ਸਾਫ ਤੌਰ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਇਹ ਕਾਰਕਾਂ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ।

ਦਿੱਲੀ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਹਰਮੀਤ ਸਿੰਘ ਕਾਲਕਾ ਦੇ ਵੱਲੋ JIMS ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰਾਂ ‘ਤੇ ‘ਫੈਸ਼ਨ ਸ਼ੋਅ’ ਦੌਰਾਨ ਸਿੱਖ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਚਾਉਣ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ FIR ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਗਈ।


𝘿𝙎𝙂𝙈𝘾 𝙬𝙞𝙡𝙡 𝙣𝙤𝙩 𝙩𝙤𝙡𝙚𝙧𝙖𝙩𝙚 𝙤𝙧 𝙖𝙡𝙡𝙤𝙬 𝙖𝙣𝙮𝙤𝙣𝙚 𝙩𝙤 𝙢𝙖𝙠𝙚 𝙖 𝙢𝙤𝙘𝙠𝙚𝙧𝙮 𝙤𝙛 𝙤𝙪𝙧 𝙧𝙚𝙡𝙞𝙜𝙞𝙤𝙪𝙨 𝙥𝙧𝙞𝙣𝙘𝙞𝙥𝙡𝙚𝙨, 𝙫𝙖𝙡𝙪𝙚𝙨, 𝙗𝙚𝙡𝙞𝙚𝙛𝙨.
An FIR has been filed against Jagannath Institute of Management Studies (JIMS) directors – Manish Gupta and Dr. Pooja Jain under section 153A, 295A, 499, 500, 501, 502 of the Indian Panel Code, for organising a ‘Fashion Show’ in which students were shown as Amritdhari Sikhs without beard and are wearing ‘Kirpan’ in an inappropriate way which has deeply hurt the sentiments of the entire Sikh community.

ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਫੈਸ਼ਨ ਸ਼ੋਅ ਦੀ ਆੜ ‘ਚ ਕੀਤੀ ਸਿੱਖ ਕਕਾਰਾਂ ਦੀ ਬੇਅਦਬੀ !ਕਿਉਂ ਹੋਇਆ ਇਸ ਸ਼ੋਅ ਦਾ ਜ਼ਬਰਦਸਤ ਵਿਰੋਧ…ਸਿੱਖ-ਭਾਈਚਾਰੇ ‘ਚ ਭਾਰੀ ਰੋਸ਼, DSGPC ਨੇ ਕਰਵਾਈ FIR
#Sikh #PanjKakar #Kirpan #Disrespect #FashionShow #SikhCommunity #Protest #DSGMC #DSGMC #Sikhism #Sikh #sikhvalues #SikhBeliefs