ਆਪਣੇ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਮਵਰ ਕਬੱਡੀ ਖਿਡਾਰੀ ਅਤੇ ਕਬੱਡੀ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਦਾਰਾ ਔਜਲਾ (ਉਮਰ ਲਗਭਗ 55 ਸਾਲ) ਦੀ ਅਚਾਨਕ ਦਿਲ ਦੇ ਦੌਰੇ ਕਾਰਨ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਉਸਦਾ ਪੂਰਾ ਨਾਮ ਰਣਜੀਤ ਸਿੰਘ ਔਜਲਾ ਸੀ। ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਉਸਦਾ ਪਿੰਡ ਮੁਠੱਡਾ ਨਜ਼ਦੀਕ ਗੋਰਾਇਆ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਵੇਲੇ ਉਹ ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਬੀਸੀ ਸੂਬੇ ਦੇ ਸ਼ਹਿਰ ਰਿਚਮੰਡ ਦਾ ਵਸਨੀਕ ਸੀ।ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਉਹ ਕਬੱਡੀ ਦੀਆਂ ਕਈ ਕਲੱਬਾਂ-ਫੈਡਰੇਸ਼ਨਾਂ-ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਰਿਹਾ ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਨਾਮਵਰ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨਾਲ ਖੇਡਦਾ ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਿਡਾਉਂਦਾ ਰਿਹਾ। ਕਈ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਪੰਜਾਬ ‘ਚ ਉਸ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਡਰੱਗ ਤਸਕਰੀ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਤ ਦੋਸ਼ ਵੀ ਲਾਏ ਸਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਨਕਾਰ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਤੇ ਉਲਟਾ ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ‘ਤੇ ਉਸਨੂੰ ਝੂਠੇ ਕੇਸ ‘ਚ ਉਲਝਾਉਣ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਲਾਉਂਦਾ ਰਿਹਾ।
-ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਸਹੋਤਾ | ਸਰੀ | ਚੜ੍ਹਦੀ ਕਲਾ

ਉੱਘੇ ਕਬੱਡੀ ਪ੍ਰਮੋਟਰ ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਔਜਲਾ ਦਾ ਕੈਨੇਡਾ ‘ਚ ਦਿਲ ਦਾ ਦੌਰਾ ਪੈਣ ਕਾਰਨ ਦੇਹਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਦਾਰਾ ਸਿੰਘ ਔਜਲਾ ਨੇ ਕਬੱਡੀ ਨਾਲ ਅਪਣੇ ਪਿੰਡ ਮੁਠੱਡਾ ਕਲਾਂ ਦਾ ਨਾਂ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਚਮਕਾਇਆ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਦੀ ਖ਼ਬਰ ਨਾਲ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਕਾਂ ਅਤੇ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਸੋਗ ਦੀ ਲਹਿਰ ਹੈ।

Kabaddi promotor Ranjit Singh Aujla aka Dara Muthada death news: In a heartbreaking news, Punjab-based Kabbadi Player Ranjit Singh Aujla aka Dara Muthada passed away on Thursday in Canada.According to the information, he died of a heart attack. While sharing the condolences over the death of Ranjit Singh Aujla aka Dara Muthada, Jazzy B captioned: “Sada soorma dara aujla sanu shad keh tur gia 💔 yara da yarr see 💪 R.I.P bro.”


Dara Muthada, also known as Ranjit Singh Aujla, was a former president of the British Columbia Kabaddi Federation. The Indian-Canadian had also constructed his home in British Columbia