ਅਮਰੀਕਾ ‘ਚ ਪੰਜਾਬਣ ਵਲੋਂ ਖ਼ੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਮਲਾ – ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਦੇ ਪਤੀ ਰਣਜੋਧਵੀਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਬਿਆਨ ਆਇਆ ਸਾਹਮਣੇ #mandeepkaur #america #ranjodhveersingh

ਪੁੱਤਰ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਈ ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਨੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ‘ਚ ਦਿੱਤੀ ਜਾਨ, ਦੁਨੀਆ ਭਰ ‘ਚ ਉੱਠੀ ਇਨਸਾਫ਼ ਦੀ ਮੰਗ; ਭਾਰਤੀ ਦੂਤਾਵਾਸ ਨੇ ਪ੍ਰਗਟਾਇਆ ਦੁੱਖ
ਅਜੋਕੇ ਆਧੁਨਿਕ ਯੁੱਗ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਰਗੇ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਨੂੰ ਇੰਨਾ ਤਸ਼ੱਦਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਰ ਲਈ। ਦੋ ਧੀਆਂ ਦੀ ਮਾਂ ਮਨਦੀਪ (30) ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਪਤੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਹੁਰਿਆਂ ਵੱਲੋਂ ਕਈ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਤਸੀਹੇ ਦਿੱਤੇ ਜਾਂਦੇ ਸਨ। ਉਹ ਉਸ ਤੋਂ ਪੁੱਤਰ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ। ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਦੀ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੇ ਅਮਰੀਕਾ ਸਮੇਤ ਪੂਰੀ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਮਨਦੀਪ ਨੂੰ ਇਨਸਾਫ ਦਿਵਾਉਣ ਲਈ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ‘ਤੇ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾਈ ਗਈ ਹੈ। ਅਮਰੀਕੀ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਇਸ ਨੂੰ ਕਤਲ ਮੰਨ ਕੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਘਟਨਾ ‘ਤੇ ਦੁੱਖ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਭਾਰਤੀ ਕੌਂਸਲੇਟ ਨੇ ਵੀ ਮਦਦ ਦਾ ਭਰੋਸਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਮਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਨੇ ਕਿਸੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਨੂੰ ਦਿਲ ਛੂਹਣ ਵਾਲੀ ਵੀਡੀਓ ਭੇਜ ਕੇ ਆਪਣੀ ਤਕਲੀਫ਼ ਦੱਸੀ

ਇੱਥੇ ਬੇਟੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਟੁੱਟੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਮਨਦੀਪ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਲਿਆਉਣ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀਆਂ ਦੋ ਬੇਟੀਆਂ ਦੀ ਕਸਟਡੀ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮਦਦ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਬਿਜਨੌਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਨਜੀਬਾਬਾਦ ਦੇ ਪਿੰਡ ਤਾਹਰਪੁਰ ਵਾਸੀ ਜਸਪਾਲ ਸਿੰਘ ਦੀ ਪੁੱਤਰੀ ਮਨਦੀਪ ਦਾ ਵਿਆਹ 2015 ਵਿੱਚ ਨੇੜਲੇ ਪਿੰਡ ਬਦੀਆ ਦੇ ਵਾਸੀ ਰਣਜੋਧਵੀਰ ਸਿੰਘ ਸੰਧੂ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸੰਧੂ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਟਰੱਕ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਮਨਦੀਪ ਨੇ 3 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਨਿਊਯਾਰਕ ਸਥਿਤ ਆਪਣੀ ਰਿਚਮੰਡ ਹਿੱਲ ਸਥਿਤ ਰਿਹਾਇਸ਼ ‘ਤੇ ਫਾਹਾ ਲਗਾ ਲਿਆ ਸੀ।

ਜਸਪਾਲ ਨੇ 5 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਨਜੀਬਾਬਾਦ ਥਾਣੇ ‘ਚ ਸੰਧੂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਪਤੀ, ਸਹੁਰਾ, ਮਾਂ, ਭਰਾ ਖਿਲਾਫ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਲਈ ਉਕਸਾਉਣ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਹਿੰਸਾ ਦਾ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕਰਵਾਇਆ ਸੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੀਡੀਆ ਰਾਹੀਂ ਅਸੀਂ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਤੋਂ ਮਨਦੀਪ ਦੀ ਲਾਸ਼ ਨਿਊਯਾਰਕ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਮਦਦ ਮੰਗੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਧੇਵਤੀਸ ਅਲੀਸ਼ਾ ਅਤੇ ਅਮਰੀਨ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਵਾਪਸੀ ਦੀ ਵੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਘਰ ਦੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਕੈਮਰੇ ਤੋਂ ਲਈ ਗਈ ਵੀਡੀਓ ਕਲਿੱਪ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਾਂ ਨਾਲ ਹੋ ਰਹੇ ਦੁਖਾਂਤ ਨੂੰ ਦੇਖਦੇ ਹੋਏ ਮਨਦੀਪ ਦੀਆਂ ਛੇ ਅਤੇ ਚਾਰ ਸਾਲ ਦੀਆਂ ਬੇਟੀਆਂ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿੱਚ ਬੋਲ ਰਹੀਆਂ ਹਨ- ਪਾਪਾ, ਨਾ ਮਾਰੋ ਮੰਮਾ ਨਨ…. ਇਹ ਚੀਜ਼ ਜਿਗਰ ਨੂੰ ਪਾੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਕਲਿੱਪ ‘ਚ ਇਸ ਸੀਨ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਗੁੱਸਾ ਜ਼ਾਹਰ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਈ ਕਮੈਂਟਸ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਇੱਕ ਹੋਰ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਮਨਦੀਪ ਨੂੰ ਨਸ਼ੇ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਦੇ ਅੱਠ ਸਾਲ ਤੋਂ ਬਾਹਰਲੇ ਸਬੰਧਾਂ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਕੁੱਟਮਾਰ ਨੂੰ ਸਹਿਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਇੱਕ ਦਿਨ ਉਹ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਰ, ਹੁਣ ਮੈਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਦੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ। ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਅਤੇ ਸਹੁਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਤੇ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਲਈ ਮਜਬੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਾਉਂਦਿਆਂ ਉਸ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਪਿਤਾ ਜੀ, ਮੈਂ ਮਰਨ ਵਾਲੀ ਹਾਂ, ਮੈਨੂੰ ਮੁਆਫ਼ ਕਰ ਦਿਓ।

ਮਨਦੀਪ ਦੇ ਵੱਡੇ ਭਰਾ ਸੰਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਫੇਸਬੁੱਕ, ਟਵਿੱਟਰ, ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ‘ਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਲੱਖਾਂ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਆ ਰਹੀਆਂ ਹਨ ਜੋ ਮਨਦੀਪ ਲਈ ਇਨਸਾਫ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਦਿੱਲੀ ਸਿੱਖ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਬੰਧਕ ਕਮੇਟੀ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਪ੍ਰਧਾਨ ਤੇ ਭਾਜਪਾ ਆਗੂ ਮਨਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਸਿਰਸਾ, ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਮਹਿਲਾ ਸੰਗਠਨਾਂ ਦੀ ਮੁਖੀ ਮਨੀਸ਼ਾ ਗੁਲਾਟੀ, ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੀਆਂ ਹਸਤੀਆਂ ਨੀਰੂ ਬਾਜਵਾ, ਸਰਗੁਣ ਮਹਿਤਾ ਅਤੇ ਦੇਸ਼-ਦੁਨੀਆ ਦੀਆਂ ਅਣਗਿਣਤ ਵੱਡੀਆਂ ਸ਼ਖਸੀਅਤਾਂ ਵੀ ਲਾਈਨ ‘ਚ ਖੜ੍ਹੀਆਂ ਨਜ਼ਰ ਆਈਆਂ। ਉਹਨਾਂ ਨਾਲ ਇਨਸਾਫ਼ ਕਰਨਾ। ਭੈਣ ਕੁਲਦੀਪ ਕੌਰ ਅਨੁਸਾਰ ਮਨਦੀਪ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੱਠ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਸਹੁਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਉਸ ਤੋਂ ਪੁੱਤਰ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਪੰਜਾਹ ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾਜ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ।

ਦਿ ਕੌਰ ਮੂਵਮੈਂਟ ਅਤੇ ਵੂਮੈਨਜ਼ ਵੈਲਫੇਅਰ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਦੀਆਂ ਇਕਾਈਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਿੱਚ ਨਿਊਯਾਰਕ ਵਾਸੀਆਂ ਅਤੇ ਸਿੱਖ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਦੇ ਰੋਹ ਨੇ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਮੀਡੀਆ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਹੈ। ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਲੋਕ ਟਵਿਟਰ, ਫੇਸਬੁੱਕ ਅਤੇ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਇਨਸਾਫ ਲਈ ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਨਿਊਯਾਰਕ ਦੇ ਰਿਚਮੰਡ ਹਿੱਲ ਵਿੱਚ ਮਨਦੀਪ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ। ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਕੁਝ ਵਰਕਰ ਬਿਜਨੌਰ ਵੀ ਗਏ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਮੁਲਾਕਾਤ ਕੀਤੀ।

USA ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਦੇ ਭਰਾ ਦਾ ਇੰਟਰਵਿਊ – ਮੇਰਾ ਜੀਜਾ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ ਤਸ਼ਦੱਦ,ਹੱਥ ਜੋੜਕੇ ਪੰਜਾਬੀਆਂ ਨੂੰ ਕੀਤੀ ਆਹ ਅਪੀਲ -ਪੰਜਾਬੀਓ ਭੁੱਲ ਨਾ ਜਾਇਓ #USA #Girl #MandeepKaur #Punjabi #Brother

USA ਵਾਲੀ ਕੁੜੀ ਮਨਦੀਪ ਕੌਰ ਦੇ ਪਤੀ ਦਾ LIVE INTERVIEW – ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਹੜੀ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਹੋਇਆ ਸੀ ਝਗੜਾ ? ਕਿਉਂ ਕਰਦਾ ਸੀ ਕੁੱਟਮਾਰ ? ਕਿਉਂ ਕੱਢਦਾ ਸੀ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਗਾਲ੍ਹਾਂ
ਰਣਜੋਧਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ Pro Punjab TV ਦੇ ਸਾਰੇ ਤਿੱਖੇ ਸਵਾਲ