ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਪੁਲਿਸ ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੀ ‘ਬੋਲੇਰੌ’ ਨੂੰ ਉਡਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼; ਗੱਡੀ ਹੇਠ ਰੱਖ਼ਿਆ ਗਿਆ ‘ਬੰਬ’ – CCTV ‘ਚ ਕੈਦ ਘਟਨਾ, ਵੀਡੀਓ #Amritsar #RanjitAvenue #PunjabPolice #Bollero #Car #CCTVFootage #CCTV

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ‘ਚ ਬੰਬ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਨਸਨੀ ਫੈਲ ਗਈ ਹੈ। ਪੰਜਾਬ ਪੁਲੀਸ ਦੇ ਸੀਆਈਏ ਸਟਾਫ਼ ਦੇ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਤਾਇਨਾਤ ਸਬ-ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰੋਂ ਇਹ ਬੰਬ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਸਵੇਰੇ ਕਾਰ ਦੀ ਸਫ਼ਾਈ ਕਰਨ ਆਏ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਨੇ ਕਾਰ ਹੇਠੋਂ ਬੰਬ ਕੱਢ ਕੇ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦਿੱਤੀ। ਸਾਰੀ ਘਟਨਾ ਦੀ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ।

ਮਾਮਲਾ ਰਣਜੀਤ ਐਵੀਨਿਊ ਸੀ-ਬਲਾਕ, ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਬੰਬ ਸੀਆਈਏ ਸਟਾਫ਼ ਵਿੱਚ ਤਾਇਨਾਤ ਸਬ-ਇੰਸਪੈਕਟਰ ਦਿਲਬਾਗ ਸਿੰਘ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਮਿਲਿਆ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਮੰਗਾ ਅਤੇ ਉਹ ਸਵੇਰੇ ਆਪਣੀ ਕਾਰ ਸਾਫ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਇਕੱਠੇ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਪਹੁੰਚੇ।

ਜਦੋਂ ਉਹ ਕਾਰ ਦੀ ਸਫਾਈ ਕਰਨ ਲੱਗਾ ਤਾਂ ਕਾਰ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਪਹੀਏ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਇੱਕ ਡੱਬੇ ਵਰਗੀ ਚੀਜ਼ ਪਈ ਸੀ। ਇਹ ਦੇਖ ਕੇ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਦਿਲਬਾਗ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ। ਡੀਟੋਨੇਟਰ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਦਿਲਬਾਗ ਸਿੰਘ ਚੌਕਸ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਸੂਚਨਾ ਉੱਚ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ।

ਪੁਲਸ ਨੇ ਬੰਬ ਨੂੰ ਕਬਜ਼ੇ ‘ਚ ਲੈ ਕੇ ਜਾਂਚ ਲਈ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਅੰਦਾਜ਼ਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਬੰਬ ਆਰਡੀਐਕਸ ਨਾਲ ਡੈਟੋਨੇਟਰ ਲਗਾ ਕੇ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਨੇ ਸੀਸੀਟੀਵੀ ਫੁਟੇਜ ਵੀ ਹਾਸਲ ਕਰ ਲਈ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਆਧਾਰ ’ਤੇ ਜਾਂਚ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।#Amritsar #RanjitAvenue #PunjabPolice #Bollero #Car #CCTVFootage #CCTV