(Photo: File | Representative)

ਗਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪ੍ਰਦਯੁਤ ਭੂਈਆ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਦੇ ਗੁਆਂਢੀ ਪ੍ਰਦਯੁਤ ਭੂਈਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸਥਿਤ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਗਾਂ ਨਾਲ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕੀਤਾ।

ਪੱਛਮੀ ਬੰਗਾਲ ਦੇ ਦੱਖਣੀ 24 ਪਰਗਨਾ ਜ਼ਿਲੇ ‘ਚ ਇਕ 29 ਸਾਲਾ ਨੌਜਵਾਨ ਨੇ ਗਰਭਵਤੀ ਗਾਂ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰਨ ਦਾ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਦੋਸ਼ੀ ਨੌਜਵਾਨ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਘਟਨਾ ਦੱਖਣੀ 24 ਪਰਗਨਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਨਾਮਖਾਨਾ ਬਲਾਕ ਦੇ ਉੱਤਰੀ ਚੰਦਨਪੀਡੀ ਇਲਾਕੇ ਦੀ ਹੈ। ਗਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪ੍ਰਦਯੁਤ ਭੂਈਆ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਸਥਾਨਕ ਅਤੇ ਪੁਲਿਸ ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਉੱਤਰੀ ਚੰਦਨਪਿਡੀ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਆਰਤੀ ਭੂਈਆ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਹੈ ਕਿ ਕੁਝ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਦੇ ਗੁਆਂਢੀ ਪ੍ਰਦਯੁਤ ਭੂਈਆ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਸਥਿਤ ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਗਾਂ ਨਾਲ ਬੇਰਹਿਮੀ ਨਾਲ ਬਲਾਤਕਾਰ ਕੀਤਾ।

ਸ਼ਿਕਾਇਤਕਰਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਦੇ ਕਰੀਬ ਕੁਕਰਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖੂਨ ਵਹਿਣ ਕਾਰਨ ਗਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਘਟਨਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਸਨਸਨੀ ਫੈਲ ਗਈ। ਇੰਡੀਆ ਟੂਡੇ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦੋਸ਼ੀ ਪ੍ਰਦਯੁਤ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਭਾਰਤੀ ਦੰਡਾਵਲੀ ਦੀ ਧਾਰਾ 377 ਦੇ ਤਹਿਤ ਮਾਮਲਾ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਕਦੀਪ ਉਪ ਮੰਡਲ ਅਦਾਲਤ ‘ਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਨੂੰ 14 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਨਿਆਂਇਕ ਹਿਰਾਸਤ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਸੁਣਾਈ ਗਈ।

ਚੰਦਨਪਿਡੀ ਪਿੰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਨਿਵਾਸੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਪ੍ਰਦਯੁਤ ‘ਤੇ ਅਣਗਿਣਤ ਦੋਸ਼ ਹਨ। ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਖੇਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬੱਕਰੀਆਂ, ਵਾਹਨ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਚੋਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕਾ ਹੈ।” ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਆਦਮੀ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਅਣਮਨੁੱਖੀ ਕੰਮ ਲਈ ਢੁਕਵੀਂ ਸਜ਼ਾ ਮਿਲਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।” ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਹੀ ਇੱਕ ਘਟਨਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਸੀ।

ਦੱਖਣੀ ਦਿਨਾਜਪੁਰ ਦੇ ਹਰੀਰਾਮਪੁਰ ਥਾਣਾ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਗਾਂ ਦੇ ਮਾਲਕ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕੁਕਰਮ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਦਰਜ ਕਰਵਾਈ ਸੀ। ਪਰ ਨੌਜਵਾਨ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਸ਼ਿਰਸ਼ੀ ਗ੍ਰਾਮ ਪੰਚਾਇਤ ਦੇ ਬਾਰਬਰਾ ਇਲਾਕੇ ‘ਚ ਔਰਤ ਨੇ ਖੇਡ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਗਊਆਂ ਨੂੰ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪਰ ਦੁਪਹਿਰ ਵੇਲੇ ਜਦੋਂ ਉਹ ਖੇਤ ਵਿੱਚੋਂ ਗਾਵਾਂ ਲੈਣ ਗਈ ਤਾਂ ਉੱਥੇ ਕੋਈ ਗਾਂ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ‘ਤੇ ਔਰਤ ਨੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦੀ ਗਾਂ ਖੇਤ ‘ਚ ਪਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਚੁੱਕਣ ਗਈ। ਉਥੇ ਜਾ ਕੇ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਗੁਆਂਢੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਗਾਂ ਨਾਲ ਛੇੜਛਾੜ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ।