ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਮੁੰਦਰਾ ਪੋਰਟ ਤੋਂ ਫੜ੍ਹੀ 3000 ਕਿਲੋ ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ ਦਾ ਮਾਮਲਾ, ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਦੇ ਘਰ NIA ਨੇ ਕੀਤੀ ਰੇਡ

ਗੁਜਰਾਤ ਤੋਂ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ 3000 ਕਿਲੋ ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ ਦੀਆਂ ਤਾਰਾਂ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਦੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਡਰੱਗ ਕੇਸ ਦੇ ਦੋਸ਼ੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਅਕਾਲੀ ਨੇਤਾ ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਹਨ। ਐਨਆਈਏ ਨੂੰ ਮਾਮਲਾ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਅੱਜ ਸਵੇਰੇ ਐਨਆਈਏ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਭਾਰੀ ਪੁਲਿਸ ਫੋਰਸ ਦੇ ਨਾਲ ਅੰਮ੍ਰਿਤਸਰ ਵਿੱਚ ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਦੇ ਘਰ ਛਾਪਾ ਮਾਰਨ ਲਈ ਪਹੁੰਚੀਆਂ।

ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਐਨਆਈਏ ਦੀ ਟੀਮ ਅਜੇ ਵੀ ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਜਾਂਚ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਜੁਲਾਈ 2020 ਵਿੱਚ, ਪੰਜਾਬ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਅਨਵਰ ਮਸੀਹ ਦੁਆਰਾ ਕਿਰਾਏ ਤੇ ਲਈ ਗਈ ਕੋਠੀ ਵਿੱਚੋਂ 194 ਕਿਲੋ ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨੀਂ ਗੁਜਰਾਤ ਦੇ ਕੱਛ ਦੇ ਮੁੰਦਰਾ ਬੰਦਰਗਾਹ ਤੋਂ ਇ ਨ ਦੀ ਵੱਡੀ ਖੇਪ ਫੜੀ ਗਈ ਹੈ। ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ ਆਫ ਰੈਵੇਨਿ ਇੰਟੈਲੀਜੈਂਸ (ਡੀਆਰਆਈ) ਦੁਆਰਾ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ ਦੀ ਕੀਮਤ ਲਗਭਗ 21 ਹਜ਼ਾਰ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੱਸੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਬੰਦਰਗਾਹ ‘ਤੇ ਦੋ ਕੰਟੇਨਰਾਂ’ ਚ ਲਗਭਗ 3000 ਕਿਲੋ ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਦੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਸਰਕਾਰੀ ਏਜੰਸੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਟੈਲਕ ਲਿਜਾ ਰਹੇ ਦੋ ਕੰਟੇਨਰਾਂ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਡੀਆਰਆਈ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਕੰਟੇਨਰ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 2,000 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ (4,409 ਪੌਂਡ) ਹੈ ਰੋ ਇ ਨ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 1,000 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਅਫਗਾਨਿਸਤਾਨ ਤੋਂ ਆਏ ਸਨ ਅਤੇ ਇਰਾਨ ਦੇ ਇੱਕ ਬੰਦਰਗਾਹ ਤੋਂ ਗੁਜਰਾਤ ਭੇਜੇ ਗਏ ਸਨ।