ਦੌਸਾ: ਸੱਪ ਦੇ ਡੰਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਪੇ ਆਪਣੀਆਂ ਦੋ ਮਾਸੂਮ ਧੀਆਂ ਨੂੰ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਜਾਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਬਾਬੇ ਕੋਲ ਲੈ ਗਏ। ਬਾਬਾ 3 ਘੰਟੇ ਝਾੜ-ਫੂਕ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਹੋਸ਼ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਤਾਂ ਆਖ਼ਰ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹਸਪਤਾਲ ਪੁੱਜੇ। ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਸੀ। ਮਾਮਲਾ ਦੌਸਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸੂਰਜਪੁਰਾ ਪਿੰਡ ਦੇ ਰਾਮਬਾਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ।

ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਰੋਹਿਤਾਸ਼ ਮੀਨਾ ਪਰਿਵਾਰ ਨਾਲ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਸੌਂ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ 2:30 ਵਜੇ ਇੱਕ ਸੱਪ ਕਮਰੇ ਵਿਚ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ। ਇਸ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ 2 ਸਾਲ ਦੀ ਛੋਟੀ ਬੇਟੀ ਵੰਸ਼ ਨੂੰ ਡੰਗ ਮਾਰਿਆ ਜੋ ਆਪਣੇ ਪਿਤਾ ਨਾਲ ਸੌਂ ਰਹੀ ਸੀ। ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਹ ਰੋ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਕਦੀ ਸੀ ਅਤੇ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਾਂ ਪੂਜਾ ਦੇਵੀ ਕੋਲ ਸੌਂ ਰਹੀ 4 ਸਾਲਾ ਮਾਨਿਆ ਨੂੰ ਵੀ ਸੱਪ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਕੰਨ ਹੇਠ ਡੰਗ ਲਿਆ।

ਸੱਪ ਦੇ ਡੰਗ ਮਾਰਦਿਆਂ ਹੀ ਮਾਨਿਆ ਰੋਣ ਲੱਗੀ ਤਾਂ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮਾਂ ਦੀ ਅੱਖ ਖੁਲ੍ਹ ਗਈ। ਉਸ ਨੇ ਜਦੋਂ ਉੱਠ ਕੇ ਕਮਰੇ ਦੀ ਲਾਈਟ ਜਗਾਈ ਤਾਂ ਦੇਖਿਆ ਕਿ ਬੇਟੀ ਦੇ ਕੰਨ ਕੋਲ ਸੱਪ ਬੈਠਾ ਸੀ ਤੇ ਉਹ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਬੱਚੀ ਨੂੰ ਡੰਗ ਮਾਰ ਚੁੱਕਾ ਸੀ। ਮਾਂ ਨੇ ਸੱਪ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਦੂਰ ਸੁੱਟ ਦਿੱਤਾ। ਚੀਕਣ ਅਤੇ ਰੋਣ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਸੁਣ ਕੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਹੋਰ ਮੈਂਬਰ ਵੀ ਆ ਗਏ।

ਕੁਝ ਹੀ ਦੇਰ ਵਿਚ ਦੋਵੇਂ ਧੀਆਂ ਬੇਹੋਸ਼ ਹੋ ਗਈਆਂ। ਇਸ ’ਤੇ ਦੋਵੇਂ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰ ਪਿੰਡ ਅਲੀਪੁਰ ’ਚ ਭਗਤਵਾਲਾ ਬਾਬਾ ਦੇ ਟਿਕਾਣੇ ’ਤੇ ਪੁੱਜੇ। ਇੱਥੇ ਬਾਬੇ ਨੇ ਕਰੀਬ 3 ਘੰਟੇ ਝਾੜ-ਫੂਕ ਕੀਤੀ। ਬਾਬਾ ਸੁਆਹ ਨਾਲ ਇਲਾਜ ਕਰਦਾ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਹੋਸ਼ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਤਾਂ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੌਸਾ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਹਸਪਤਾਲ ਲੈ ਆਏ।

ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਡਿਊਟੀ ਇੰਚਾਰਜ ਡਾਕਟਰ ਅਮਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਲੜਕੀਆਂ ਨੂੰ ਮ੍ਰਿਤਕ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਾਂਚ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਵੱਡੀ ਲੜਕੀ ਦੇ ਕੰਨ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਡੰਗ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਪਾਇਆ ਗਿਆ। ਬੱਚੀ ਦੇ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਨਿਸ਼ਾਨ ਜਾਂ ਖੂਨ ਦਾ ਕੋਈ ਨਿਸ਼ਾਨ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਦੀ ਮੌਤ ਸੱਪ ਦੇ ਡੰਗਣ ਕਾਰਨ ਹੋਈ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੇਕਰ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਉਸੇ ਸਮੇਂ ਹਸਪਤਾਲ ਲਿਆਂਦਾ ਜਾਂਦਾ ਤਾਂ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਸੀ।

ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਪੀਐਮਓ ਡਾ: ਸ਼ਿਵਰਾਮ ਮੀਨਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਅਜਿਹੇ ਹਿੱਸੇ ‘ਤੇ ਸੱਪ ਡੱਸਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਬੰਨ੍ਹਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਉੱਪਰਲੇ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਕੱਸ ਕੇ ਬੰਨ੍ਹ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ | ਉਸ ਥਾਂ ਨੂੰ ਤੁਰੰਤ ਸਾਬਣ ਨਾਲ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ, ਜਿੰਨੀ ਜਲਦੀ ਹੋ ਸਕੇ ਡਾਕਟਰ ਕੋਲ ਲੈ ਜਾਓ। ਬਾਬਿਆਂ ਦੇ ਜਾਲ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਫਸਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।