Chandigarh ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ MMS ਕਾਂਡ ‘ਚ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ, ਕੁੜੀ ਨੇ ਬਣਾਈਆਂ ਸੀ 23 VIDEO, 12 ਕੀਤੀਆਂ ਡਿਲੀਟ

ਲੜਕੀ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਮੋਬਾਈਲ ਕਿਸ ਨੂੰ ਵੇਚਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਨੂੰ ਯਾਦ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਨਵੇਂ ਫ਼ੋਨ ‘ਚ ਜੋ ਉਹ ਵਰਤ ਰਹੀ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ 23 ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ੀ ਸੰਨੀ ਮਹਿਤਾ ਨਾਲ ਚੈਟ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੁਲਿਸ ਸ਼ਿਮਲਾ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਓਰੋਪੀ ਸੰਨੀ ਅਤੇ ਰੰਕਜ ਦੇ ਚਾਰ ਮੋਬਾਈਲਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਰੀਬ 16 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਡਾਟਾ ਬਰਾਮਦ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਅਸ਼ਲੀਲ ਵੀਡੀਓ ਕਾਂਡ ਵਿੱਚ ਮੁਲਜ਼ਮ ਲੜਕੀ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਦੋ ਸਾਥੀਆਂ ਤੋਂ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਵੱਡਾ ਖੁਲਾਸਾ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਪੁਲੀਸ ਸੂਤਰਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਮੁਲਜ਼ਮ ਲੜਕੀ ਹੋਸਟਲ ਵਿੱਚ ਆਈ ਤਾਂ ਉਸ ਕੋਲ ਇੱਕ ਪੁਰਾਣਾ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਸ ਨੇ ਹੁਣ ਵੇਚ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਲੜਕੀ ਨੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ‘ਚ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਮੋਬਾਈਲ ਕਿਸ ਨੂੰ ਵੇਚਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਨੂੰ ਯਾਦ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਨਵੇਂ ਫ਼ੋਨ ‘ਚ ਜੋ ਉਹ ਵਰਤ ਰਹੀ ਸੀ, ਉਸ ਦੇ 23 ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਦੋਸ਼ੀ ਸੰਨੀ ਮਹਿਤਾ ਨਾਲ ਚੈਟ ਮਿਲੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਪੁਲਿਸ ਸ਼ਿਮਲਾ ਤੋਂ ਗ੍ਰਿਫ਼ਤਾਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਓਰੋਪੀ ਸੰਨੀ ਅਤੇ ਰੰਕਜ ਦੇ ਚਾਰ ਮੋਬਾਈਲਾਂ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਰੀਬ 16 ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੋਬਾਈਲ ਡਾਟਾ ਬਰਾਮਦ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਲੱਗੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਸੂਤਰਾਂ ਤੋਂ ਮਿਲੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਮੁਤਾਬਕ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜਾਂਚ ਟੀਮ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਅਤੇ ਉਸੇ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ‘ਚ ਐਮਬੀਏ ਪਹਿਲੇ ਸਾਲ ਦੀ ਵਿਦਿਆਰਥਣ ਤੋਂ ਸਾਢੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਬੰਦ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ। ਐਸਆਈਟੀ ਨੇ ਮੁਲਜ਼ਮ ਲੜਕੀ ਤੋਂ ਵੀਡੀਓ ਬਾਰੇ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਕੀਤੀ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਰੋਂਦੇ ਹੋਏ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਹੀ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਮੈਂ ਸਿਰਫ਼ ਆਪਣੀ ਵੀਡੀਓ ਬਣਾਈ ਹੈ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ ਸੰਨੀ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਸੰਨੀ ਨੇ ਅੱਗੇ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਕਿਸ ਨੂੰ ਭੇਜੀ ਸੀ। ਐਸਆਈਟੀ ਨੇ ਲੜਕੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛਿਆ ਕਿ ਜੇਕਰ ਉਸ ਨੇ ਹੋਰ ਕੁੜੀਆਂ ਦੀ ਵੀਡੀਓ ਨਹੀਂ ਬਣਾਈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਹੋਸਟਲ ਵਾਰਡਨ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਇਹ ਗੱਲ ਕਿਉਂ ਕਬੂਲ ਕੀਤੀ। ਇਸ ‘ਤੇ ਦੋਸ਼ੀ ਲੜਕੀ ਚੁੱਪ ਰਹੀ।

ਹੁਣ ਤੱਕ ਜਾਂਚ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹਾ ਕੋਈ ਵੀ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਨਹੀਂ ਆਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਹੋਸਟਲ ਦੀਆਂ ਹੋਰ ਕੁੜੀਆਂ ਦੀਆਂ ਇਤਰਾਜ਼ਯੋਗ ਕਲਿੱਪਾਂ ਹੋਣ। ਲੜਕੀ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਤੋਂ ਕਰੀਬ 12 ਵੀਡੀਓ ਡਿਲੀਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੋਰੈਂਸਿਕ ਲੈਬ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਲੜਕੀ ਦੇ ਬਿਆਨਾਂ ਦੀ ਵੀਡੀਓਗ੍ਰਾਫੀ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਇਸ ਨੂੰ ਸਬੂਤ ਵਜੋਂ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕੇ। ਐਸਆਈਏ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਲੜਕੀਆਂ ਦੇ ਹੋਸਟਲ ਦਾ ਵੀ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ, ਜਿੱਥੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਬਾਥਰੂਮਾਂ ਦਾ ਜਾਇਜ਼ਾ ਲਿਆ। ਇਹ ਹੋਸਟਲ ਪਹਿਲਾਂ ਲੜਕਿਆਂ ਲਈ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ, ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੜੀਆਂ ਨੂੰ ਠਹਿਰਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ।