ਪੁਕੰਜੂ ਨੂੰ 12 ਅਕਤੂਬਰ ਕਦੇ ਵੀ ਭੁਲਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ। 40 ਸਾਲਾ ਮੱਛੀ ਵੇਚਣ ਵਾਲਾ ਪੁਕੰਜੂ ਕਰਜ਼ਾਈ ਸੀ। ਪਰ ਕਿਸਮਤ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਪਲਟੀ ਮਾਰੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ‘ਚ ਹੀ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋ ਗਈਆਂ, ਸਗੋਂ ਉਹ ਅਮੀਰ ਵੀ ਹੋ ਗਿਆ। ਬੈਂਕ ਨੇ ਉਸੇ ਦਿਨ ਪੁਕੁੰਜੂ ਨੂੰ ਕੁਰਕੀ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਕੋਲਮ: ਕੇਰਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ 70 ਲੱਖ ਦੀ ਲਾਟਰੀ ਜਿੱਤੀ ਹੈ। ਉਹ ਵੀ ਉਸ ਸਮੇਂ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਹੀ ਸਹਾਰਾ ਸੀ। ਦਰਅਸਲ ਮਾਮਲਾ ਕੋਲਮ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਮੈਨਾਗਪੱਲੀ ਦਾ ਹੈ। ਪੁਕੰਜੂ ਨੂੰ 12 ਅਕਤੂਬਰ ਕਦੇ ਵੀ ਭੁਲਾਇਆ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦਾ। 40 ਸਾਲਾ ਮੱਛੀ ਵੇਚਣ ਵਾਲਾ ਪੁਕੰਜੂ ਕਰਜ਼ਾਈ ਸੀ। ਪਰ ਕਿਸਮਤ ਨੇ ਅਜਿਹੀ ਪਲਟੀ ਮਾਰੀ ਕਿ ਉਸ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਕੁਝ ਘੰਟਿਆਂ ‘ਚ ਹੀ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋ ਗਈਆਂ, ਸਗੋਂ ਉਹ ਅਮੀਰ ਵੀ ਹੋ ਗਿਆ। ਬੈਂਕ ਨੇ ਉਸੇ ਦਿਨ ਪੁਕੁੰਜੂ ਨੂੰ ਕੁਰਕੀ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਨਿਊ ਇੰਡੀਅਨ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਮੁਤਾਬਕ ਬੈਂਕ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦੁਪਹਿਰ 2 ਵਜੇ ਕੁਰਕੀ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਪੁਕੰਜੂ ਨੇ ਬੈਂਕ ਤੋਂ 12 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਅਦਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਅਸਮਰੱਥ ਸੀ। ਡੇਢ ਘੰਟੇ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਭਰਾ ਦਾ ਫੋਨ ਆਇਆ ਕਿ ਉਸ ਨੇ 70 ਲੱਖ ਦੀ ਲਾਟਰੀ ਜਿੱਤ ਲਈ ਹੈ। ਪੁਕੁੰਜੂ ਉੱਤਰੀ ਮੈਨਾਗਪੱਲੀ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਮੱਛੀ ਵੇਚ ਕੇ ਆਪਣੇ ਸਕੂਟਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਪੇਟ ਪਾਲਦਾ ਹੈ।

ਪੁਕੰਜੂ ਨੇ ਘਰ ਬਣਾਉਣ ਲਈ 8 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਬੈਂਕ ਤੋਂ 7.45 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਲਿਆ ਸੀ। ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਉਹ ਕਰਜ਼ੇ ਦੀ ਰਕਮ ਮੋੜਨ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਹੁਣ ਉਸ ‘ਤੇ ਵਿਆਜ ਸਮੇਤ ਕਰੀਬ 12 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਚੜ੍ਹ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਬੈਂਕ ਦਾ ਕੁਰਕੀ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਮਿਲਿਆ ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਚਿੰਤਤ ਸੀ। ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਘਰ ਗੁਆਉਣ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਸੀ। ਉਸ ਨਾਲ ਇਹ ਘਟਨਾ ਦੁਪਹਿਰ ਕਰੀਬ 3.30 ਵਜੇ ਵਾਪਰੀ, ਜਿਸ ਦਿਨ ਬੈਂਕ ਨੇ ਕੁਰਕੀ ਦਾ ਨੋਟਿਸ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਨੇ ਉਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਬਦਲ ਦਿੱਤੀ। ਉਹ ਅਕਸ਼ੈ ਲਾਟਰੀ ਦਾ ਚੋਟੀ ਦਾ ਇਨਾਮ ਜਿੱਤਣ ਲਈ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਸੀ।

ਉਸ ਦੇ ਪਿਤਾ ਯੂਸਫ ਕੁੰਜੂ ਅਕਸਰ ਲਾਟਰੀਆਂ ਖਰੀਦਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਪੁਕੁੰਜੂ ਲਾਟਰੀ ਦੀਆਂ ਟਿਕਟਾਂ ਘੱਟ ਹੀ ਖਰੀਦਦਾ ਹੈ। ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸ ਨੇ ਪਲਾਮੂਤਿਲ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਲਾਟਰੀ ਵਿਕਰੇਤਾ ਗੋਪਾਲ ਪਿੱਲੈ ਤੋਂ ਲਾਟਰੀ ਦੀ ਟਿਕਟ ਖਰੀਦੀ ਸੀ। ਟਿਕਟ ਨੰਬਰ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਅਤੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ ਸੁਣਾਉਣ ਲਈ ਭੱਜਿਆ।