ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਇੱਕੋ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਲ ਕਰਵਾਇਆ ਵਿਆਹ, ਪਿਆਰ ਇੰਨਾ ਕਿ ਸੌਣ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹਰ ਕੰਮ ਕਰਦੀਆਂ ਨੇ ਇੱਕਠੀਆਂ – ਤੁਸੀਂ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕਈ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਜੁੜਵੇਂ ਬੱਚੇ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੇ ਹੋਣਗੇ। ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਿਨਾਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਹ ਬਾਕੀ ਸਾਰਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰੀਆਂ ਹਨ। ਵੱਖਰੀਆਂ ਦਾ ਮਤਲਬ ਚਿਹਰੇ ਤੋਂ ਨਹੀਂ… ਬਲਕਿ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਕਰਕੇ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪਰਥ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ

ਤੁਸੀਂ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਕਈ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਜੁੜਵੇਂ ਬੱਚੇ ਜ਼ਰੂਰ ਦੇਖੇ ਹੋਣਗੇ। ਪਰ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਿਨਾਂ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਉਹ ਬਾਕੀ ਸਾਰਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰੀਆਂ ਹਨ। ਵੱਖਰੀਆਂ ਦਾ ਮਤਲਬ ਚਿਹਰੇ ਤੋਂ ਨਹੀਂ… ਬਲਕਿ ਜੀਵਨ ਸ਼ੈਲੀ ਕਰਕੇ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ ਦੇ ਪਰਥ ਸ਼ਹਿਰ ‘ਚ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਅੰਨਾ ਅਤੇ ਲੂਸੀ ਡੇਸਿੰਕ ਨਾਂ ਦੀਆਂ ਭੈਣਾਂ ਦੀ ਉਮਰ 37 ਸਾਲ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਦੋਵੇਂ ਆਪਣੇ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ ਨਾਲ ਡੇਟ ਨਾਈਟ ‘ਤੇ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਖਾਸ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਮੰਗੇਤਰ ਇੱਕ ਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਬਿਲਕੁਲ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀ ਡਰੈੱਸ ਪਾਈ ਸੀ।

ਉਸ ਦਾ ਫਰੌਕ ਸੋਨੇ ਦੇ ਗਹਿਣਿਆਂ ਨਾਲ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕੰਨਾਂ ਦੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ। ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਮੇਕਅੱਪ ਵੀ ਇੱਕੋ ਜਿਹਾ ਸੀ। ਜੁੜਵਾਂ ਭੈਣਾਂ ਨੇ ਇਸ ਖੂਬਸੂਰਤ ਤਸਵੀਰ ਨੂੰ ਖਾਸ ਕੈਪਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਲਿਖਿਆ ਸੀ, ‘ਚੰਗੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤਿੰਨ ਨਾਲ ਆਉਂਦੀਆਂ ਹਨ।’

ਅੰਨਾ ਅਤੇ ਲੂਸੀ ਕਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ‘ਸਭ ਕੁਝ ਇਕੱਠੇ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦੇ ਹਨ’ ਅਤੇ ‘ਕਦੇ ਵੀ ਵੱਖ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ’, ਨੇ ਬੇਨ ਬਾਇਰਨ ਨਾਲ ਮੰਗਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ‘ਚ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਫਿਰ ਦੋਵਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕੋ ਸਮੇਂ ਇੱਕ ਹੀ ਪਤੀ ਨਾਲ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੀਆਂ ਹਨ।

ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ ਇਕੱਠੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਇਕੱਠੇ ਟਾਇਲਟ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਦੋਵੇਂ ਪਿਛਲੇ 11 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਆਪਣੇ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਪਤੀ ਨਾਲ ਹਨ। ਹਰ ਰਾਤ ਉਹ ਸਾਰੇ ਇੱਕੋ ਵੱਡੇ ਬੈੱਡ ‘ਤੇ ਇਕੱਠੇ ਸੌਂਦੇ ਹਨ।ਅੰਨਾ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਕਿਹਾ ਸੀ, ‘ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਪ੍ਰੈਗਨੈਂਸੀ ਟੈਸਟ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾਇਆ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਹ ਸੱਚਮੁੱਚ ਜਾਦੂਈ ਹੈ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਇੱਕ ਸੋਟੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਗਰਭਵਤੀ ਹੋ। ਅਸੀਂ 37 ਸਾਲ ਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਹੁਣ ਬੱਚੇ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ।

ਦੋਵੇਂ ਭੈਣਾਂ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਐਕਟਿਵ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਇੱਕੋ ਹੀ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਇੱਕ ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਫਾਲੋਅਰਜ਼ ਹਨ।