ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਭਾਗਲਪੁਰ ਤੋਂ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਮੌਕੇ ਇੱਕ ਅਨੋਖਾ ਮਾਮਲਾ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਪਤੀ ਨੇ ਪਤਨੀ ਦਾ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ। ਦਰਅਸਲ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤਨੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਮੈਂ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦੀ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਨਾਲ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹਾਂ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪਤੀ ਨੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਰਪੰਚ ਅਤੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨੂੰ ਬੁਲਾਇਆ ਅਤੇ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪਤਨੀ ਦਾ ਵਿਆਹ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਕਰਵਾ ਦਿੱਤਾ।

ਔਰਤ ਦੇ ਪਤੀ ਤੋਂ 4 ਬੱਚੇ ਵੀ ਹਨ। ਵਿਦਾਇਗੀ ਵੇਲੇ ਪਤੀ ਨੇ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਤੂੰ ਖੁਸ਼ ਰਹਿ, ਮੈਂ ਚਾਰੇ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲ ਲਵਾਂਗਾ। ਚਾਰ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਉਮਰ ਸਿਰਫ਼ 2 ਸਾਲ ਤੋਂ 8 ਸਾਲ ਤੱਕ ਹੈ।

ਮਾਮਲਾ ਭਾਗਲਪੁਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਸੁਲਤਾਨਗੰਜ ਦੇ ਗਗਨੀਆ ਪਿੰਡ ਦਾ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ 10 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਇੱਕ 26 ਸਾਲਾ ਔਰਤ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪੇਕੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਨੌਜਵਾਨ ਨਾਲ ਪਿਆਰ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਗੱਲ ਉਸ ਨੇ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਨੂੰ ਦੱਸੀ ਸੀ।

ਪੂਜਾ ਬਿਹਾਰ ਦੇ ਬਾਂਕਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। 2012 ਵਿੱਚ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਭਾਗਲਪੁਰ ਦੇ ਗਗਨੀਆ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸ਼ਰਵਣ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸ ਵੇਲੇ ਪੂਜਾ ਦੀ ਉਮਰ 16 ਸਾਲ ਸੀ। ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਜਾ ਅਕਸਰ ਆਪਣੇ ਪੇਕੇ ਘਰ ਆਉਂਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਸੀ। ਉਸ ਦੇ ਗੁਆਂਢ ਵਿੱਚ ਛੋਟੂ (26) ਦੇ ਨਾਣਕੇ ਸਨ। ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਪੰਜ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਅਫੇਅਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਿਆਰ ਇੰਨਾ ਵਧਣ ਲੱਗਾ ਕਿ ਔਰਤ ਨੇ ਆਪਣੇ ਚਾਰ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਲਿਆ।

ਪੂਜਾ ਨੇ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪਤੀ ਸ਼ਰਵਣ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਅਫੇਅਰ ਬਾਰੇ ਦੱਸਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਛੋਟੂ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ‘ਤੇ ਪਤੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹ ਛੋਟੂ ਨਾਲ ਕਰਵਾ ਦੇਵੇਗਾ। ਫਿਰ ਸ਼ਰਵਣ ਨੇ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਵਿਆਹ ਲਈ ਮਨਾ ਲਿਆ। ਆਪਸੀ ਸਹਿਮਤੀ ਨਾਲ ਇਸ ਲਈ ਕਰਵਾ ਚੌਥ ਦਾ ਦਿਨ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ। ਪੂਜਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਛੋਟੂ ਨੂੰ ਵੀ ਪਿੰਡ ਬੁਲਾਇਆ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਿੰਡ ‘ਚ ਪੰਚਾਇਤ ਬੁਲਾਈ ਗਈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸਰਪੰਚ ਅਤੇ ਮੁਖੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸਟੈਂਪ ਪੇਪਰ ’ਤੇ ਦੋਵਾਂ ਦਾ ਵਿਆਹ ਲਿਖਿਆ ਅਤੇ ਪੜ੍ਹਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਮੂਹ ਲੋਕ ਹਾਜ਼ਰ ਸਨ। ਇਸ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਜਾ ਨੇ ਪੂਰੇ ਪਿੰਡ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕਬੂਲ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਤੀ ਤੋਂ ਕੋਈ ਜਾਇਦਾਦ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੀ। ਉਹ ਕਦੇ ਵੀ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੋਲ ਰੱਖਣ ਦੀ ਜ਼ਿੱਦ ਨਹੀਂ ਕਰੇਗੀ।