ਜਿਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਹ ਸ਼ੰਘਾਈ (ਚੀਨ) ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇਹ ਘਟਨਾ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ ਹੈ।

ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਫਿਰ 20 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ‘ਕੁੱਤੇ ਦੇ ਪਿੰਜਰੇ’ ਵਿੱਚ ਕੈਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਅਗਵਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਔਰਤ ਨੂੰ ਛੱਡਣ ਦੇ ਬਦਲੇ ਡੇਢ ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਫਿਰੌਤੀ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਹਿਲਾ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਦੇ ਚੁੰਗਲ ‘ਚੋਂ ਭੱਜ ਗਈ। ਹੁਣ ਪੁਲਿਸ ਅਗਵਾਕਾਰਾਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ।

ਜਿਸ ਔਰਤ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਹ ਸ਼ੰਘਾਈ (ਚੀਨ) ਦੀ ਵਸਨੀਕ ਹੈ। ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਇਹ ਘਟਨਾ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਵਿੱਚ ਵਾਪਰੀ ਹੈ। ਔਰਤ 20 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਅਗਵਾਕਾਰਾਂ ਦੇ ਚੁੰਗਲ ਵਿੱਚ ਸੀ। ਬਦਮਾਸ਼ਾਂ ਨੇ ਮਹਿਲਾ ਦੇ ਪ੍ਰੇਮੀ ਤੋਂ 1.5 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਫਿਰੌਤੀ ਮੰਗੀ ਸੀ। ਅਗਵਾਕਾਰਾਂ ਨੇ ਚੀਨੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਕੁੱਤੇ ਦੇ ਪਿੰਜਰੇ ‘ਚ ਕੀਤਾ ਕੈਦ ਹੋਇਆਂ ਸੀ। ਬਟੰਗਸ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਔਰਤ ਨੂੰ 3 ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੱਕ ਬੰਧਕ ਬਣਾ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਚੀਨੀ ਕੁੜੀ ਗਾਇਬ ਹੋ ਗਈ, ਉਸਦੇ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਣਜਾਣ ਨੰਬਰ ਤੋਂ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਇਆ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਸਦੀ ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ ਨੂੰ ਬੇਸਬਾਲ ਬੈਟ ਨਾਲ ਕੁੱਟਿਆ ਹੋਇਆ ਦਿਖਾਇਆ ਗਿਆ। ਪੀੜਤ ਔਰਤ ਦੇ ਦੱਸਣ ‘ਤੇ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਘਰ ‘ਤੇ ਛਾਪਾ ਮਾਰਿਆ ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਨੂੰ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਰ, ਅਗਵਾਕਾਰ ਉਥੋਂ ਫਰਾਰ ਹੋ ਗਏ ਸਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੂੰ ਮੌਕੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਕੁੱਤੇ ਦਾ ਪਿੰਜਰਾ ਮਿਲਿਆ, ਜਿਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਕੁਝ ਸਿਰਹਾਣੇ ਸਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਇੱਕ ਲਾਲ ਕੰਬਲ ਵੀ ਬਰਾਮਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ।

2 ਚੀਨੀ, ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਦੇ ਨਾਗਰਿਕ ਸਨ ਅਪਰਾਧ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ!

ਚੀਨੀ ਔਰਤ ਨੂੰ ਏਂਜਲਸ ਸ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਅਗਵਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਹ ਘਟਨਾ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਆਪਣੇ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ ਨਾਲ ਕਲੱਬ ਗਈ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 17 ਸਤੰਬਰ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਲੱਭ ਲਿਆ ਸੀ। ਚੀਨੀ ਲੜਕੀ ਦੇ ਬੁਆਏਫ੍ਰੈਂਡ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਫਾਰਚੂਨਰ ਤੋਂ ਅਗਵਾ ਕਰਕੇ ਲੈ ਗਿਆ ਸੀ। ਅਗਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਦੋ ਚੀਨੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਦਾ ਨਾਗਰਿਕ ਸੀ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਬ੍ਰਿਗੇਡੀਅਰ ਜਨਰਲ ਦਾ ਬਿਆਨ ਵੀ ਆਇਆ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦੇਣ ਵਾਲੇ ਸਾਰੇ ਦੋਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਜਲਦ ਤੋਂ ਜਲਦ ਕਾਬੂ ਕਰ ਲਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਆਪਣੇ ਫਾਇਦੇ ਲਈ ਆਮ ਜਨਤਾ ਨੂੰ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅਜਿਹੇ ਅਪਰਾਧੀਆਂ ਨੂੰ ਬਖਸ਼ਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾਵੇਗਾ।