Robot Delivery Gone Wrong: ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਕੋਨੇ ਦਾ ਕੰਟੈਂਟ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਵੀ ਉਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੇਖੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ, ਉਸ ਤੋਂ ਅਸੀਂ ਵੀਡੀਓ ਰਾਹੀਂ ਰੂਬਰੂ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ।

ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਇੱਕ ਕੋਨੇ ਦਾ ਕੰਟੈਂਟ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਵੀ ਉਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੇਖੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ, ਉਸ ਤੋਂ ਅਸੀਂ ਵੀਡੀਓ ਰਾਹੀਂ ਰੂਬਰੂ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਤੁਸੀਂ ਰੋਬੋਟਿਕ ਡਿਲੀਵਰੀ ਬਾਰੇ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ, ਕੁਝ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਰੋਬੋਟ ਦੁਆਰਾ ਸਾਮਾਨ ਦੀ ਡਿਲੀਵਰੀ ਦੇਖਣਾ ਆਮ ਹੈ, ਪਰ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਤੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਜੋਖਮਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਇਕ ਰੋਬੋਟ ਡਿਲੀਵਰੀ (Robot Delivery Video) ਲਈ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੇ ਰਸਤੇ ‘ਚ ਇਕ ਰੇਲਵੇ ਟਰੈਕ ਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਜੋ ਨਜ਼ਾਰਾ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਇਹ ਦੱਸਣ ਲਈ ਕਾਫੀ ਹੈ ਕਿ ਮਨੁੱਖ ਅਤੇ ਮਸ਼ੀਨ ਵਿਚ ਮੂਲ ਅੰਤਰ ਕੀ ਹੈ?

ਡਿਲੀਵਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਰੋਬੋਟ ਕਰੈਸ਼ ਹੋ ਗਿਆ
ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਰੋਬੋਟਿਕ ਕੈਰੀਅਰ ਦੁਆਰਾ ਕੁਝ ਸਾਮਾਨ ਲਿਜਾਂਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਰੋਬੋਟ ਪੈਦਲ ਚੱਲਦੇ ਹੋਏ ਰੇਲਵੇ ਟ੍ਰੈਕ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਟ੍ਰੈਕ ‘ਤੇ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ ਰਫਤਾਰ ਟਰੇਨ ਆ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਇਹ ਰੋਬੋਟ ਇਸ ਦੀ ਲਪੇਟ ‘ਚ ਆ ਗਿਆ। ਰੇਲਗੱਡੀ ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਨਾਲ ਚੱਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਰੋਬੋਟ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਟ੍ਰੈਕ ‘ਤੇ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿਚ ਚੰਗਿਆੜੀਆਂ ਨਿਕਲਦੀਆਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਾਇਦ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਉਸ ਦੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਉਹ ਰੇਲਗੱਡੀ ਨੂੰ ਦੇਖ ਸਕਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਰੋਬੋਟ ਦਾ ਸੈਂਸਰ ਇਸ ਨੂੰ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ ਸੀ।


ਹਰ ਕੰਮ ਰੋਬੋਟ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ!
ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਟਵਿੱਟਰ ‘ਤੇ @TansuYegen ਨਾਮ ਦੇ ਅਕਾਊਂਟ ਨਾਲ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ਦੇ ਨਾਲ ਕੈਪਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਲਿਖਿਆ ਹੈ – ਕੁਝ ਰੋਬੋਟ ਡਿਲੀਵਰੀ ਅੰਜਾਮ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਪਾਉਂਦੀਆਂ। ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ 38,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕ ਦੇਖ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸੈਂਕੜੇ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵੀਡੀਓ ‘ਤੇ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕੁਮੈਂਟ ਵੀ ਕੀਤੇ ਹਨ। ਇੱਕ ਯੂਜ਼ਰ ਨੇ ਲਿਖਿਆ – ਮੈਨੂੰ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਬੁਰਾ ਵਿਚਾਰ ਸੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਕ ਯੂਜ਼ਰ ਨੇ ਲਿਖਿਆ- ਰੈਸਟੋਰੈਂਟ ਕਹੇਗਾ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਖਾਣਾ ਟਰੇਨ ਥੱਲੇ ਆ ਗਿਆ!