ਅਕਸਰ ਦਰਦ ਵਿਚ ਲੋਕ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਸ ਕਿਸੇ ਕੋਲ ਵੀ ਐਪਲ ਦਾ ਫ਼ੋਨ ਜਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਗੈਜੇਟ ਹਨ, ਉਹ ਓਹਨਾ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸੰਭਾਲ ਕੇ ਰਖੱਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਇਹ ਸੁਣ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਹੈਰਾਨੀ ਨਾਲ ਭਰ ਜਾਵੋਗੇ। ਇੱਕ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ, ਔਰਤ ਨੇ ਕਬੂਲ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਦਵਾਈ ਦੀ ਬਜਾਏ ਐਪਲ ਦੇ ਏਅਰਪੌਡ ਨੂੰ ਨਿਗਲ ਲਿਆ।

ਅਮਰੀਕਾ ਦੇ ਮੈਸਾਚੁਸੇਟਸ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੇ ਸਿਰ ਦਰਦ ਕਾਰਨ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਦਵਾਈ ਦੀ ਬਜਾਏ ਐਪਲ ਦਾ ਏਅਰਪੌਡ ਨਿਗਲ ਲਿਆ। ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ਗਲਤੀ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ। ਪੇਟ ਦਰਦ ਕਾਰਨ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੇ ਐਕਸਰੇ ਕਰਵਾਇਆ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਗਾਇਬ ਏਅਰਪੌਡ ਕਿਤੇ ਹੋਰ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਪੇਟ ਵਿਚ ਹੈ।

27 ਸਾਲਾ ਕਾਰਲੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਿਰ ਦਰਦ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਦਵਾਈ ਆਈਬਿਊਪਰੋਫ਼ੈਨ ਖਾਣੀ ਪਈ ਸੀ ਪਰ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਐਪਲ ਏਅਰਪੌਡ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਨਿਗਲ ਲਿਆ। ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਇਹ ਵੀ ਅਹਿਸਾਸ ਨਹੀਂ ਸੀ ਕਿ ਉਸਨੇ ਕਿਹੜੀ ਗਲਤੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਕਾਰਲੀ ਨੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤੀ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ’ਮੈਂ’ਤੁਸੀਂ ਮੇਰੇ ਇਕ ਹੱਥ ‘ਚ ਐਪਲ ਦਾ ਏਅਰਪੌਡ ਸੀ ਅਤੇ ਦੂਜੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਗੋਲੀ ਸੀ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਮੈਂ ਪਾਣੀ ਦੀ ਬੋਤਲ ਚੁੱਕੀ ਅਤੇ ਇਕ ਈਅਰਬਡ ਨੂੰ ਦਵਾਈ ਵਜੋਂ ਨਿਗਲ ਲਿਆ।

ਜਦੋਂ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣਾ ਇੱਕ ਏਅਰਪੌਡ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ, ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਇਸਦਾ ਸਥਾਨ ਲੱਭਣ ਲਈ ਫਾਈਂਡ ਮਾਈ ਏਅਰਪੌਡ ਸੰਗੀਤ ਚਲਾਇਆ। ਜਿਸਦੇ ਢਿੱਡ ਵਿਚੋਂ ਆਵਾਜ਼ ਆ ਰਹੀ ਸੀ। 2 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਬੰਦ ਦੱਸਣ ਲੱਗਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਔਰਤ ਨੂੰ ਪੇਟ ‘ਚ ਹਿਲਜੁਲ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਵੀ ਹੋਣ ਲੱਗੀ, ਇਸ ਲਈ। ਜਦੋਂ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਐਕਸਰੇ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਕਿ ਉਸ ਦਾ ਗਾਇਬ ਏਅਰਪੌਡ ਔਰਤ ਦੇ ਪੇਟ ਵਿੱਚ ਪਿਆ ਸੀ। ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਏਅਰਪੌਡ ਵੀ ਬਾਹਰ ਚਲਾ ਗਿਆ। ਪਰ ਇਹ ਵਿਸ਼ਾ ਸਭ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਔਰਤ ਦਵਾਈ ਦੇ ਭਰਮ ਵਿਚ ਏਅਰਪੋਰਟ ਵਰਗੀ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਨਿਗਲ ਸਕਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਅਹਿਸਾਸ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।