Sargun Mehta On Male Dominating Industry: ਸੀਰੀਅਲ ’12/24 ਕਰੋਲ ਬਾਗ’ ਨਾਲ ਟੀਵੀ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਐਂਟਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਅਦਾਕਾਰਾ ਸਰਗੁਣ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਹੁਣ ਮਨੋਰੰਜਨ ਜਗਤ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਵੱਖਰੀ ਪਛਾਣ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ।

Sargun Mehta On Male Dominating Industry : ਸੀਰੀਅਲ ’12/24 ਕਰੋਲ ਬਾਗ’ ਨਾਲ ਟੀਵੀ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਐਂਟਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਅਦਾਕਾਰਾ ਸਰਗੁਣ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਹੁਣ ਮਨੋਰੰਜਨ ਜਗਤ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਵੱਖਰੀ ਪਛਾਣ ਬਣਾ ਲਈ ਹੈ। ਸੀਰੀਅਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਪੰਜਾਬੀ ਫਿਲਮ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਅਮਿੱਟ ਛਾਪ ਛੱਡੀ ਅਤੇ ਹੁਣ ਉਸਨੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਵਿੱਚ ਵੀ ਐਂਟਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ ਅਕਸ਼ੇ ਕੁਮਾਰ ਨਾਲ ਫਿਲਮ ‘ਕਟਪੁਤਲੀ’ ‘ਚ ਡੈਬਿਊ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਉਹ ਇੱਕ ਨਿਰਮਾਤਾ ਵੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੀਰੀਅਲ ‘ਉਡਾਰੀਆਂ’ ਕਾਫੀ ਪਸੰਦ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਸਰਗੁਣ ਨੇ ਮਰਦ ਪ੍ਰਧਾਨ ਉਦਯੋਗ ‘ਤੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ : ਸਰਗੁਣ ਮਹਿਤਾ ਨੇ ਇੱਕ ਅਭਿਨੇਤਰੀ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇੰਡਸਟਰੀ ਵਿੱਚ ਲੰਮਾ ਸਫ਼ਰ ਤੈਅ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਉਹ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਣਦੀ ਹੈ ਕਿ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਕਿਵੇਂ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦਾ ਪਰਦਾਫਾਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਤਾਜ਼ਾ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਪੁਰਸ਼ ਪ੍ਰਧਾਨ ਉਦਯੋਗ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ, “ਕਈ ਵਾਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਲਕੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਮੈਂ ਇਸਨੂੰ ਚੰਗਾ ਦੇਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੀ ਹਾਂ। ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਸੋਚਿਆ, ਮੈਨੂੰ ਕੁਝ ਸਮਝ ਨਹੀਂ ਆਇਆ। ਉਸਨੇ ਸੋਚਿਆ ਕਿ ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਸਵਾਰੀ ‘ਤੇ ਲੈ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ।”

ਸਰਗੁਣ ਨੇ ਇੰਡਸਟਰੀ ‘ਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਰਿਸਰਚ ਕੀਤੀ ਸੀ :ਸਰਗੁਣ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਇੰਡਸਟਰੀ ਬਾਰੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਹੋਰ ਜਾਣਦੀ ਸੀ। ਮੈਂ ਬਹੁਤ ਖੋਜ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਉਸ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੈਂ ਜਿੱਤ ਗਈ। ਮੈਂ ਸੋਚਦੀ ਹਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਜਦੋਂ ਉਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਲਕੇ ਢੰਗ ਨਾਲ ਲੈਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਸਵਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹੋ।”

ਅਦਾਕਾਰਾ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਇੰਡਸਟਰੀ ਦੇ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਲਈ ਵੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀਆਂ। “ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਇਹ ਹੈ ਕਿ, ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਜਿੱਥੇ ਕੋਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਿੱਤਦੇ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦਾ,” ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ।

ਨਿੱਜੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਅਦਾਕਾਰਾ ਦਾ ਵਿਆਹ ਟੀਵੀ ਐਕਟਰ ਰਵੀ ਦੂਬੇ ਨਾਲ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਦੋਵੇਂ ਟਿਨਸੇਲ ਟਾਊਨ ਦੇ ਸੰਪੂਰਣ ਜੋੜਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹਨ।

Sargun Mehta ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਇਕ ਟਾਇਮ ਸੀ ਮੈਂ ਕੁੱਝ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸੀ Amrinder Gill ਨੇ ਮੇਰੇ ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਕੇ…#SargunMehta #Actress #Interview