ਡਰੱਗਜ਼ ਰੇਡ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਬਿਊਟੀ ਕੁਈਨ’ ਮੇਟ ਅਫਸਰ ਬਰਖਾਸਤ-ਇੱਕ ਮੇਟ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਜੋ ਕਿ ਸੁੰਦਰਤਾ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਦੌਰਾਨ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦਾ ਪਤਾ ਲੱਗਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇੱਕ ਮੈਟ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਤੇ ਸੁੰਦਰਤਾ ਰਾਣੀ ਨੂੰ ਉਸਦੇ ਘਰ ਅਤੇ ਪੁਰਾਣੇ ਪਤੇ ‘ਤੇ ਕੈਨਾਬਿਸ ਫਾਰਮ ਅਤੇ ਕਲਾਸ ਏ ਡਰੱਗਜ਼ ਪਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਪੀਸੀ ਰਸਵਿੰਦਰ ਅਗਲੀਉ ਨੂੰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ 2020 ਵਿੱਚ ਲੰਡਨ ਦੀਆਂ ਦੋ ਜਾਇਦਾਦਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ੀ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦੀ ਸਾਜ਼ਿਸ਼ ਦੇ ਸ਼ੱਕ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।ਲਗਭਗ 20 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਮੈਟ ਪੁਲਿਸ ਅਧਿਕਾਰੀ, ਪੀਸੀ ਅਗਾਲੀਯੂ ਨੂੰ 1 ਨਵੰਬਰ, 2022 ਨੂੰ ਇੱਕ ਦੁਰਵਿਹਾਰ ਪੈਨਲ ਦੁਆਰਾ ਬਿਨਾਂ ਨੋਟਿਸ ਦੇ ਬਰਖਾਸਤ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਇਹ ਇੱਕ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਦੀ ਰਿਪੋਰਟ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਪੁਲਿਸ ਵਾਚਡੌਗ ਦੁਆਰਾ ਪਾਇਆ ਗਿਆ ਕਿ ਸੈਂਕੜੇ, ਜੇ ਹਜ਼ਾਰਾਂ ਨਹੀਂ, ਤਾਂ ਭ੍ਰਿਸ਼ਟ ਅਧਿਕਾਰੀ ਇੰਗਲੈਂਡ ਅਤੇ ਵੇਲਜ਼ ਫੋਰਸਾਂ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ।

25 ਜੂਨ, 2020 ਨੂੰ, ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਘਰ ਛਾਪਾ ਮਾਰਿਆ ਅਤੇ ਕਲਾਸ ਏ ਦੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ, ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦਾ ਸਮਾਨ, ਵੱਡੀ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਨਕਦੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਮੈਟਰੋਪੋਲੀਟਨ ਪੁਲਿਸ ਰੇਡੀਓ ਮਿਲਿਆ।ਉਸ ਸਾਲ 25 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ, ਅਫਸਰਾਂ ਨੇ ਪੀਸੀ ਅਗਾਲੀਯੂ ਦੇ ਪੁਰਾਣੇ ਪਤੇ ਦੀ ਵੀ ਖੋਜ ਕੀਤੀ।

ਇਸ ਨਾਲ ਕਾਸ਼ਤ ਦੇ ਅਧੀਨ ਵੱਡੀ ਗਿਣਤੀ ਵਿੱਚ ਭੰਗ ਦੇ ਪੌਦਿਆਂ ਦੀ ਖੋਜ ਹੋਈ।

ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਪੀਸੀ ਅਗਾਲੀਯੂ ਦੇ ਅਪਰਾਧ ਦੀ ਜਾਂਚ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਉਸ ਦੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਕਵਚ, ਹਥਕੜੀਆਂ ਦਾ ਇੱਕ ਸੈੱਟ, ਵਰਦੀ ਦੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ ਅਤੇ ਕੇਸ ਪੇਪਰਾਂ ਦਾ ਇੱਕ ਸੈੱਟ ਅਤੇ ਇੰਟਰਵਿਊ ਡਿਸਕ ਸਮੇਤ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵੀ ਜ਼ਬਤ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ।

PC Agalliu ਸੁੰਦਰਤਾ ਮੁਕਾਬਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦੀ ਹੈ, ਇੱਕ ਫਿਟਨੈਸ ਇੰਸਟ੍ਰਕਟਰ ਹੋਣ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਫਿਲਮ ਜਾਂ ਟੀਵੀ ਵਿੱਚ ਕਾਸਟ ਹੋਣ ਦੇ “ਸੁਪਨੇ” ਦੇਖਦੀ ਹੈ।

ਇੱਕ ਮਾਡਲਿੰਗ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਵਿੱਚ, ਪੀਸੀ ਅਗਾਲੀਉ ਨੇ ਲਿਖਿਆ:“ਇਸ ਲਈ ਮੇਰੇ ਬਾਰੇ ਇੱਕ ਛੋਟੀ ਜਿਹੀ ਕਹਾਣੀ। ਮੈਂ 17 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਪੁਲਿਸ ਅਫਸਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਹਿਕਰਮੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਇੰਨੇ ਗਲੈਮਰਸ ਹੋ ਕਿ ਉਹ ਮੈਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਇੱਕ ਹੋਰ ਰਚਨਾਤਮਕ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

“ਮੈਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਔਰਤ ਹਾਂ ਜੋ ਆਪਣੀ ਦਿੱਖ ‘ਤੇ ਮਾਣ ਕਰਨਾ ਅਤੇ ਹਰ ਸਵੇਰ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਚਿਹਰਾ ਲਗਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜੋ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਮੈਨੂੰ ਦਿਨ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ.”

ਪੀਸੀ ਅਗਾਲੀਯੂ, ਜੋ ਕਿ ਮੇਟ ਦੀ ਸੈਂਟਰਲ ਵੈਸਟ ਕਮਾਂਡ ਯੂਨਿਟ ‘ਤੇ ਅਧਾਰਤ ਸੀ, ‘ਤੇ ਨਸ਼ੀਲੇ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦੇ ਅਪਰਾਧਾਂ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਨਹੀਂ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਵਿਵਹਾਰ ਦੇ ਮੈਟ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਸੀ।ਦੁਰਵਿਹਾਰ ਪੈਨਲ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਪਾਇਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਇਮਾਨਦਾਰੀ ਅਤੇ ਇਮਾਨਦਾਰੀ, ਬਦਨਾਮ ਆਚਰਣ, ਕਰਤੱਵਾਂ ਅਤੇ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਆਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਦੇ ਸਤਿਕਾਰ ‘ਤੇ ਫੋਰਸ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਸੈਂਟਰਲ ਵੈਸਟ ਕਮਾਂਡ ਯੂਨਿਟ ਦੇ ਚੀਫ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਓਵੇਨ ਰਿਚਰਡਸ ਨੇ ਕਿਹਾ:

“ਇਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀਆਂ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਲੰਡਨ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੇ ਭਰੋਸੇ ਦੀ ਘੋਰ ਉਲੰਘਣਾ ਸੀ।”ਅਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਅਧਿਕਾਰੀ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਦ੍ਰਿੜ ਹਾਂ ਜੋ ਸਾਡੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਦੁਬਾਰਾ ਕਦੇ ਵੀ ਕਾਨੂੰਨ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।”

ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਪੀਸੀ ਅਗਾਲੀਯੂ ਨੂੰ ਹੁਣ ਕਾਲਜ ਆਫ਼ ਪੁਲਿਸਿੰਗ ਦੁਆਰਾ ਰੱਖੀ ਗਈ ਪਾਬੰਦੀਸ਼ੁਦਾ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਪੁਲਿਸ, ਸਥਾਨਕ ਪੁਲਿਸਿੰਗ ਸੰਸਥਾਵਾਂ, ਪੁਲਿਸ ਆਚਰਣ ਲਈ ਸੁਤੰਤਰ ਦਫ਼ਤਰ ਜਾਂ ਕਾਂਸਟੇਬੁਲਰੀ ਅਤੇ ਫਾਇਰ ਐਂਡ ਰੈਸਕਿਊ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ (HMICFRS) ਦੇ ਮਹਾਮਹਿਮ ਇੰਸਪੈਕਟੋਰੇਟ ਦੁਆਰਾ ਨਿਯੁਕਤ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।