ਹਰ ਕੋਈ ਸੁੰਦਰ ਤੇ ਫਿਟ ਦਿਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਲੋਕ ਕੀ-ਕੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਮੋਟਾਪੇ ਨੂੰ ਸੁੰਦਰਤਾ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਗਿਣਿਆ ਜਾਂਦਾ, ਦੂਜਾ ਇਹ ਕਈ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹੈ, ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਭਾਰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਵਾਸਤੇ ਦੋ ਤਰੀਕੇ ਅਪਣਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਇੱਕ ਤਾਂ ਹੈ ਕਸਰਤ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਤਰੀਕਾ ਹੈ ਸਹੀ ਤੇ ਹੈਲਦੀ ਡਾਇਟ ਫਾਲੋ ਕਰਨਾ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋ ਚੀਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਲੋਕ ਕਈ ਹੋਰ ਤਰੀਕੇ ਵੀ ਕੱਢ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਜੋ ਇੰਨੇ ਅਨੋਖੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਣ ਕੇ ਹੋਸ਼ ਉਡ ਜਾਣਗੇ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਸਾਊਥ ਅਫਰੀਕਾ ਦੀ ਇੱਕ ਔਰਤ ਨੇ ਵੀ ਕਥਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਤਰੀਕਾ ਅਪਣਾਇਆ।

ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਮੁਤਾਬਕ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਮੁਤਾਬਕ Aviwe Mazosiwe ਅੱਜਕਲ੍ਹ ਚਰਚਾ ‘ਚ ਹੈ। ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਇਹ ਔਰਤ ਆਪਣੇ ਬ੍ਰੈਸਟ ਸਾਈਜ਼ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਤੋਂ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਸੀ ਅਤੇ ਸਰਜਰੀ ਨਾਲ ਉਸ ਨੂੰ ਛੋਟਾ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹ ਰਹੀ ਸੀ ਪਰ ਸਰਜਰੀ ਲਈ ਚੁਣਨ ਦਾ ਇੱਕੋ-ਇਕ ਤਰੀਕਾ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਭਾਰ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣਾ ਸੀ। ਬਾਡੀ ਮਾਸ ਇੰਡੈਕਸ ਘੱਟ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਸੀ।

ਔਰਤ ਨੇ ਇੰਟਰਮਿਟੇਂਟ ਫਾਸਟਿੰਗ ਨਾਲ 12 ਕਿਲੋ ਤੱਕ ਭਾਰ ਤਾਂ ਘਟਾ ਲਿਆ ਸੀ ਪਰ ਫਿਰ ਉਸ ਦਾ ਭਾਰ ਸਥਿਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਉਹ ਹੋਰ ਥੱਲੇ ਨਹੀਂ ਸੀ ਜਾ ਰਿਹਾ। ਇਸ ਲਈ ਉਸ ਕੋਲ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਹੀ ਬਦਲ ਬਚਿਆ ਸੀ। ਕਿ ਖਾਣਾ ਘੱਟ ਖਾਣ ਦਾ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਔਰਤ ਆਪਣੀ ਖੁਰਾਕ ‘ਤੇ ਕਾਬੂ ਨਹੀਂ ਰੱਖ ਸਕੀ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੇ ਦੰਦਾਂ ਨੂੰ ਸਿਵਾਉਣ ਦਾ ਹੀ ਫੈਸਲਾ ਕਰ ਲਿਆ। ਇਸ ਸਾਲ ਜੂਨ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦੰਦਾਂ ‘ਚ ਸਲਿਮਿੰਗ ਤਾਰ ਲਗਾਈ ਸੀ। ਇਹ ਦੰਦਾਂ ‘ਤੇ ਬਰੈਕਟ ਵਾਂਗ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਤਾਰਾਂ ਨਾਲ ਬੰਨ੍ਹੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੰਦਾਂ ਵਿੱਚ ਛੇਕ ਬਣਾ ਕੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਬੰਨ੍ਹਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਫਿਰ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣਾ ਮੂੰਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖੋਲ੍ਹਣ ਤੋਂ ਅਸਮਰੱਥ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਵੱਡੀਆਂ ਗਿਰਾਹੀਆਂ ਚਬਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ।

ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣ ਕੇ ਹੈਰਾਨੀ ਹੋਵੇਗੀ ਕਿ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 14 ਕਿਲੋ ਭਾਰ ਘਟਾਇਆ ਅਤੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਟਿਕਟੋਕ ‘ਤੇ ਵੀਡੀਓ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਵੀ ਸੁਣਨੀ ਪਈ। ਤਾਰ ਲੱਗਣ ਨਾਲ ਉਹ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੀ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਦਹੀਂ, ਸੂਪ ਆਦਿ ਸ਼ਾਮਿਲ ਸੀ। ਤਾਰ ਹਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵੱਡੀ ਚੀਜ਼ ਜੋ ਖਾਧੀ ਉਹ ਬਰਗਰ ਸੀ, ਪਰ ਉਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਦਿਨ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਕਿਉਂਕਿ 7 ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਤੱਕ ਤਾਰ ਲੱਗੇ ਰਹਿਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਦੀਆਂ ਮਾਸਪੇਸ਼ੀਆਂ ਤੁਰੰਤ ਨਹੀਂ ਖੁੱਲ੍ਹ ਰਹੀਆਂ ਸਨ।