Yuvraj Singh: ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਦੇਖੋ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਦਾ ਆਲੀਸ਼ਾਨ ਘਰ, ਥੀਏਟਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਮਿੰਨੀ ਗੋਲਫ਼ ਕੋਰਸ ਹੈ ਇਸ ਘਰ ‘ਚ

Yuvraj Singh villa: ਸਾਬਕਾ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ ਸਿੰਘ ਨੇ ਯੂ-ਟਿਊਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਵੇਅਰ ਦਿ ਹਾਰਟ ਇਜ਼’ ਦੇ ਨਵੇਂ ਐਪੀਸੋਡ ‘ਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਦਾ ਘਰ ਦਿਖਾਇਆ। ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਲੜੀ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸੀਜ਼ਨ

ਸਾਬਕਾ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਯੁਵਰਾਜ (yuvraj Singh) ਸਿੰਘ ਨੇ ਯੂ-ਟਿਊਬ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਵੇਅਰ ਦਿ ਹਾਰਟ ਇਜ਼’ ਦੇ ਨਵੇਂ ਐਪੀਸੋਡ ‘ਚ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਸੁਪਨਿਆਂ ਦਾ ਘਰ ਦਿਖਾਇਆ। ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਲੜੀ ਦੇ ਨਵੇਂ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਤੇ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਸਤੀਆਂ ਦੀ ਇੱਕ ਲਾਈਨਅੱਪ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਅਦਾਕਾਰ ਅਨਿਲ ਕਪੂਰ, ਪੂਜਾ ਹੇਗੜੇ, ਮੌਨੀ ਰਾਏ, ਜਿਮ ਸਰਬ ਅਤੇ ਸ਼ਟਲਰ ਪੀਵੀ ਸਿੰਧੂ ਸ਼ਾਮਲ ਸਨ।

ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਹੋਮ ਟਾਊਨ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ‘ਚ ਹੀ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਸੀ ਅਤੇ ਉੱਥੇ ਆਪਣੇ ਲਈ ਘਰ ਬਣਾਉਣਾ ਉਸ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਸੀ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਾਰੀ ਦਾ ਵੱਡਾ ਹਿੱਸਾ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਸਨੇ ਸਭ ਕੁਝ ਢਾਹੁਣ ਅਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਇਸ ਤੋਂ ਅਸੰਤੁਸ਼ਟ ਸਨ ਕਿ ਇਹ ਕੀ ਬਣ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ, ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਉਹ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦਾ ਘਰ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਅਤੇ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਨੂੰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਭਾਵਨਾ ਦੇ ਨਾਲ ਛੱਡਣ। ਯੁਵਰਾਜ ਦੇ ਬੰਗਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਐਲੀਵੇਟਰ, ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਬਗੀਚਾ, ਅਤੇ ਉਸਦੇ ਕੁੱਤਿਆਂ ਦੇ ਖੇਡਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਖੁੱਲ੍ਹੀਆਂ ਥਾਂਵਾਂ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਆਪਣੇ ਗੋਲਫ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਨਿਖਾਰਨ ਲਈ ਬਾਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਵੀ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਉਸਦੇ ਸ਼ਾਟਾਂ ਨੂੰ ਚਿਪਿੰਗ ਅਤੇ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ।

ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਦੌਰੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਆਪਣੇ ਗੇਮ ਰੂਮ ਨਾਲ ਕੀਤੀ, ਜਿੱਥੇ ਉਸ ਨੇ ਸਨੂਕਰ ਅਤੇ ਟੇਬਲ ਟੈਨਿਸ ਦਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਟੂਰ ਨੂੰ ਵੱਡੇ ਲਿਵਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿੱਚ ਲੈ ਜਾਇਆ, ਜਿਸ ਦੇ ਦੋ ਪਾਸੇ ਵੱਡੀਆਂ ਖਿੜਕੀਆਂ ਹਨ, ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁਦਰਤੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਤ ਹੈ। ਯੁਵਰਾਜ ਦੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਹੋਮ ਥੀਏਟਰ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਜਿਮ ਵੀ ਹੈ, ਦੋਵੇਂ ਅਤਿ-ਆਧੁਨਿਕ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨਾਲ।

ਉਸਨੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਨੂੰ ‘ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਦੀ ਕੰਧ’ ਰਾਹੀਂ ਵੀ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ, ਜੋ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਸਦੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਲਈ ਇੱਕ ਅਸਥਾਨ ਹੈ। ਯੁਵਰਾਜ ਦੀ ਮਾਂ ਨੇ ਵੀ ਇਸ ਨੂੰ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ, ਅਤੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਨੂੰਹ, ਹੇਜ਼ਲ ਕੀਚ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਘਰ ਨੂੰ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਆਰਕੀਟੈਕਟ ਨੂੰ ਨਿਯੁਕਤ ਕਰਨ, ਹਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਫੀਡਬੈਕ ਨੂੰ ਤੋਲਣ, ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸਨੂੰ ਉਥੋਂ ਲੈਣ।

ਭਾਰਤੀ ਫਿਲਮਾਂ ‘ਚ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਅਦਾਕਾਰਾ ਹੇਜ਼ਲ ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਨਹੀਂ ਸੀ, ਪਰ ਇਸ ਰਾਹੀਂ ਉਸ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕਈ ਵਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਯੁਵਰਾਜ ਨੇ ਮਜ਼ਾਕ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਉਸ ਨਾਲ ਹੋਮ ਥੀਏਟਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਮਨਪਸੰਦ ਸੀਟ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਲੜਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਉਹ ਆਖਰਕਾਰ ਹੌਂਸਲਾ ਛੱਡਦੀ ਹੈ। ਉਸਨੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਸਲਾਹ ਦੇ ਨਾਲ ਵੀਡੀਓ ਦਾ ਅੰਤ ਕੀਤਾ: “ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਦੋ ਮੰਜ਼ਿਲਾਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਮੰਜ਼ਿਲ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਦੂਜੀ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਰਨ ਦਿਓ। ਜੇ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਇੱਕ ਮੰਜ਼ਿਲ ਹੈ, ਤਾਂ ਅੱਧੀ ਤੁਸੀਂ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਕਰੋ, ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਨੂੰ ਬਾਕੀ ਅੱਧੀ ਡਿਜ਼ਾਇਨ ਕਰਨ ਦਿਓ।”

ਯੁਵਰਾਜ ਅਤੇ ਹੇਜ਼ਲ 2016 ਵਿੱਚ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬੰਧਨ ਵਿੱਚ ਬੱਝੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਬੱਚੇ, ਇੱਕ ਲੜਕੇ ਦਾ ਜਨਮ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਹੋਇਆ ਸੀ।