BCCI ਨੇ T20 ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰਨ ਮਗਰੋਂ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ Arshdeep Singh ਦਾ ਵੀਡੀਓ, ਦੱਸੀ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਦੀ ਖਾਸ ਪਲਾਨਿੰਗ

ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਖੇਡੇ ਗਏ ਤੀਜੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਮੁਹੰਮਦ ਸਿਰਾਜ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ 4-4 ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ।

India vs New Zealand T20i Series: ਭਾਰਤ ਨੇ ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਖਿਲਾਫ T20 ਸੀਰੀਜ਼ 1-0 ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਨਾਮ ਕੀਤੀ। ਬੀਤੇ ਦਿਨੀਂ ਖੇਡੇ ਗਏ ਤੀਜੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ (Arshdeep Singh) ਅਤੇ ਮੁਹੰਮਦ ਸਿਰਾਜ (Mohammed Siraj) ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ 4-4 ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ। ਸੀਰੀਜ਼ ਦਾ ਆਖਰੀ ਮੈਚ (IND vs NZ) ਮੀਂਹ ਕਾਰਨ ਪੂਰਾ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਿਆ ਤੇ ਟਾਈ ਨਾਸ ਸਮਾਪਤ ਹੋਇਆ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹਾਰਦਿਕ ਪੰਡਿਯਾ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ‘ਚ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਨੇ 3 ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਤੇ 1-0 ਨਾਲ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ।

ਹੁਣ ਦੋਵਾਂ ਟੀਮਾਂ ਵਿਚਾਲੇ 25 ਨਵੰਬਰ ਤੋਂ 3 ਮੈਚਾਂ ਦੀ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ BCCI ਨੇ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਮੁਹੰਮਦ ਸਿਰਾਜ ਵਿਚਾਲੇ ਹੋਈ ਗੱਲਬਾਤ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਕਹੀ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਲੰਬਾਈ ਜਾਂ ਹੌਲੀ ਗੇਂਦ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਗਲੀ ਵਾਰ ਇਸ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੇਗਾ।

ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਸਿੰਘ ਨੇ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਕਾਫੀ ਫੇਕ ਬਾਲ ਕੀਤੀਆਂ। ਇਸ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਮੈਂ ਆਇਆ ਹਾਂ, ਮੈਂ ਸੀਨੀਅਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਇਸ ਦੀ ਬਹੁਤ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਮੈਂ ਮੁਹੰਮਦ ਸਿਰਾਜ ਤੋਂ ਹਾਰਡ ਲੈਂਥ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨਾ ਸਿੱਖ ਰਿਹਾ ਹਾਂ।

ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਤੀਜੇ ਮੈੱਚ ‘ਚ 19ਵੇਂ ਓਵਰ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਨੇ ਦੂਜੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਡੇਰਿਲ ਮਿਸ਼ੇਲ ਅਤੇ ਜਿੰਮੀ ਨੀਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਪੈਵੇਲੀਅਨ ਭੇਜਿਆ। ਹੁਣ ਉਹ ਹੈਟ੍ਰਿਕ ਦੇ ਨੇੜੇ ਸੀ। ਪਰ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ। ਐਡਮ ਮਿਲਨੇ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੀਜੀ ਗੇਂਦ ‘ਤੇ ਰਨ ਆਊਟ ਹੋਏ। ਅਰਸ਼ਦੀਪ ਨੇ 4 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 37 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ 4 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਮੁਹੰਮਦ ਸਿਰਾਜ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਬਿਆਨ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ 4 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ ਸਿਰਫ 17 ਦੌੜਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ ਅਤੇ 4 ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ। ਉਸ ਨੂੰ ਪਲੇਅਰ ਆਫ ਦ ਮੈਚ ਦਾ ਐਵਾਰਡ ਮਿਲਿਆ। ਸਿਰਾਜ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੈਂ ਟੀ-20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਤੋਂ ਹਾਰਡ ਲੈਂਥ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ। 4 ਵਿਕਟਾਂ ਲੈਣ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਮੇਰਾ ਧਿਆਨ ਸਿਰਫ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੌੜਾਂ ਨਾ ਦੇਣ ‘ਤੇ ਹੈ।