B Praak ਦੇ ਗਾਣੇ ‘ਚ ਫੀਚਰ ਹੋਣਾ IAS ਨੂੰ ਪਿਆ ਭਾਰੀ! ਹੋਏ ਸਸਪੈਂਡ, ਸਰਕਾਰ ਵਲੋਂ ਨੋਟਿਸ ਜਾਰੀ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਗੀਤ ਸੁਣਨ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬੀ-ਪ੍ਰਾਕ ਦਾ ਗੀਤ ‘ਦਿਲ ਤੋੜ ਕੇ’ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਗੀਤ ਦਾ ਮੁੱਖ ਪਾਤਰ ਇੱਕ IAS ਅਫਸਰ ਸੀ। ਉਸ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਨਾਂ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸਿੰਘ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਗੀਤ ਸੁਣਨ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬੀ-ਪ੍ਰਾਕ ਦਾ ਗੀਤ ‘ਦਿਲ ਤੋੜ ਕੇ’ ਜ਼ਰੂਰ ਸੁਣਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਗੀਤ ਦਾ ਮੁੱਖ ਪਾਤਰ ਇੱਕ IAS ਅਫਸਰ ਸੀ। ਉਸ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਨਾਂ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸਿੰਘ ਹੈ। ਇਸ ਗੀਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਦੇਸ਼ ਭਰ ‘ਚ ਚਰਚਾ ਦਾ ਵਿਸ਼ਾ ਬਣ ਗਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦੀਆਂ ਵੀਡੀਓਜ਼ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋਈਆਂ ਸਨ। ਹੁਣ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਉਹ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਾਰ ਚਰਚਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਮੁਅੱਤਲੀ ਦੇ ਹੁਕਮਾਂ ਨਾਲ ਬਣੀ ਹੈ।

ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਯੂਪੀ ਕੇਡਰ ਦੇ 2011 ਬੈਚ ਦੇ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਹਨ-ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਉਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਅਚਨਚੇਤ ਛੁੱਟੀ ‘ਤੇ ਸਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਕਾਰਨ ਦੱਸੋ ਨੋਟਿਸ ਦਾ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ। ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਾਰਵਾਈ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸਸਪੈਂਡ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਯੂਪੀ ਕੇਡਰ ਦੇ 2011 ਬੈਚ ਦੇ ਆਈਏਐਸ ਅਧਿਕਾਰੀ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਸਾਲ 2015 ਵਿੱਚ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਵਿੱਚ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਲਈ ਡੈਪੂਟੇਸ਼ਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਾਲ 2018 ਵਿੱਚ ਡੈਪੂਟੇਸ਼ਨ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੋ ਸਾਲ ਲਈ ਵਧਾ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਉਹ ਮੈਡੀਕਲ ਛੁੱਟੀ ’ਤੇ ਚਲੇ ਗਏ ਸਨ। ਇਸ ਲਈ ਦਿੱਲੀ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ 19 ਮਾਰਚ 2020 ਨੂੰ ਪੇਰੈਂਟ ਕੇਡਰ ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਯੂਪੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੋਏ। 10 ਅਕਤੂਬਰ 2021 ਨੂੰ ਨਿਯੁਕਤੀ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੱਖ ਮੰਗਿਆ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੰਨੇ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਗੈਰ-ਹਾਜ਼ਰ ਰਹਿਣ ਦਾ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ।.

ਗੁਜਰਾਤ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਉਹ ਵਿਵਾਦਾਂ ਵਿੱਚ ਆਏ ਸਨ
ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੂਬਾ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੁਜਰਾਤ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲਈ ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੀ ਡਿਊਟੀ ‘ਤੇ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ। ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਬਜ਼ਰਵਰ ਬਣਾਇਆ, ਉਸ ਨੇ ਅਬਜ਼ਰਵਰ ਦੀ ਡਿਊਟੀ ਵੀ ਸੰਭਾਲ ਲਈ, ਪਰ ਉੱਥੇ ਉਹ ਇਕ ਕਾਰ ਅੱਗੇ ਫੋਟੋ ਖਿੱਚ ਕੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਸੁਰਖੀਆਂ ‘ਚ ਆ ਗਿਆ। ਚੋਣ ਕਮਿਸ਼ਨ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 18 ਨਵੰਬਰ 2022 ਨੂੰ ਅਬਜ਼ਰਵਰ ਡਿਊਟੀ ਤੋਂ ਠੀਕ ਢੰਗ ਨਾਲ ਵਿਵਹਾਰ ਨਾ ਕਰਨ ਕਾਰਨ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਿਯਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪੁਰਾਣੀ ਨਿਯੁਕਤੀ ‘ਤੇ ਵਾਪਸ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨੀ ਪਈ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ।

ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ
ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਉਸ ਦੇ ਇਸ ਕੰਮ ਨੂੰ ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ (ਕੰਡਕਟ) ਰੂਲਜ਼-1968 ਦੇ ਨਿਯਮ-3 ਦੀ ਉਲੰਘਣਾ ਮੰਨਦੇ ਹੋਏ ਤੁਰੰਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਾਲ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮਾਲ ਕੌਂਸਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਦਾਇਤ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਲਿਖਤੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਲਏ ਬਿਨਾਂ ਅਟੈਚਮੈਂਟ ਦੀ ਮਿਆਦ ਦੌਰਾਨ ਹੈੱਡਕੁਆਰਟਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਾ ਜਾਣ। ਮੁੱਖ ਮੰਤਰੀ ਯੋਗੀ ਆਦਿਤਿਆਨਾਥ ਦੀ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਮਿਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵਧੀਕ ਮੁੱਖ ਸਕੱਤਰ ਨਿਯੁਕਤੀ ਅਤੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਦੇਵੇਸ਼ ਚਤੁਰਵੇਦੀ ਨੇ ਵੀ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਮੁਅੱਤਲ ਕਰਨ ਦੇ ਹੁਕਮ ਜਾਰੀ ਕਰ ਦਿੱਤੇ ਹਨ।