ਪੇਕੇ ਗਈ ਘਰਵਾਲੀ ਨੂੰ ਪਤੀ ਨੇ ਭੇਜਿਆ 8 ਕਿਲੋ ਦਾ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ, ਏਸ਼ੀਆ ਰਿਕਾਰਡ ਬੁਕ ‘ਚ ਨਾਂ ਹੋਇਆ ਦਰਜ

8 Kg Love Letter: ਅੱਠ ਕਿਲੋ ਦਾ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਸੁਣਨ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹਾ ਅਜੀਬ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਮੇਰਠ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਦੀਵਾਨਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਅੱਠ ਕਿਲੋ ਦਾ ਲਵ ਲੈਟਰ ਲਿਖਿਆ ਸੀ। ਮੇਰਠ ਦੇ ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ ਬਿਸ਼ਟ ਜੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਅਲਮੋੜਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਦੋ ਹਜ਼ਾਰ ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਜਦੋਂ ਉਸਨੇ ਇਹ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਸੀ

ਮੇਰਠ। ਅੱਠ ਕਿਲੋ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ। ਸੁਣਨ ਵਿੱਚ ਥੋੜਾ ਅਜੀਬ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਪਰ ਯੂਪੀ ਦੇ ਮੇਰਠ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਦੀਵਾਨਾ ਵਿਅਕਤੀ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਅੱਠ ਕਿਲੋ ਦਾ ਪਿਆਰ ਪੱਤਰ ਲਿਖਿਆ ਸੀ। ਫਿਰ ਚਿੱਠੀਆਂ ਲਿਖਣ ਦਾ ਸਮਾਂ ਸੀ। ਮੇਰਠ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ ਬਿਸ਼ਟ ਨੇ ਇਸ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਨੂੰ ਅੱਜ ਵੀ ਸੰਭਾਲ ਕੇ ਰੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ ਬਿਸ਼ਟ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਲੰਬਾ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਹੈ।

ਇੱਕ ਪੁਰਾਣਾ ਗੀਤ ਹੈ ਕਿ ਮੇਰਾ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਤੁਮ ਨਾਰਾਜ਼ ਨਾ ਹੋਣਾ। ਇਸ ਗੀਤ ਨੂੰ ਸੁਣਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੇਰਠ ਦੇ ਇਸ ਪ੍ਰੇਮੀ ਨੇ ਇੰਨਾ ਲੰਬਾ ਲਵ ਲੈਟਰ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਪਤਨੀ ਨੂੰ ਗੁੱਸਾ ਆ ਗਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਬਾਅਦ ‘ਚ ਪਤੀ ਦਾ ਪਿਆਰ ਦੇਖ ਕੇ ਉਹ ਕਾਫੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਗਈ। ਇਹ ਕਹਾਣੀ ਹੈ ਮੇਰਠ ਦੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ ਬਿਸ਼ਟ ਦੀ। ਜੀਵਨ ਸਿੰਘ ਬਿਸ਼ਟ ਦੀ ਪਤਨੀ ਉੱਤਰਾਖੰਡ ਦੇ ਅਲਮੋੜਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਸਾਲ 2000 ਦੀ ਗੱਲ ਹੈ ਜਦੋਂ ਜੀਵਨ ਜੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਕਮਲਾ ਆਪਣੇ ਪੇਕੇ ਘਰ ਗਈ ਹੋਈ ਸੀ। ਫਿਰ ਜੀਵਨ ਜੀ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਇੰਨੀ ਯਾਦ ਆਈ ਕਿ ਉਹ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਲਗਾਤਾਰ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਲਿਖਦੇ ਰਹੇ। ਲਿਖਣ ਵੇਲੇ ਜਦੋਂ ਇਹ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਅੱਠ ਕਿੱਲੋ ਦਾ ਹੋ ਗਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਡਾਕ ਰਾਹੀਂ ਵੀ ਪੋਸਟ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਨ੍ਹੀਂ ਦਿਨੀਂ ਇਸ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਨੂੰ ਪੋਸਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸੱਤ ਸੌ ਰੁਪਏ ਖਰਚ ਆਏ ਸਨ।

ਜਦੋਂ ਜੀਵਨ ਜੀ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੇ ਇਹ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਦੇਖਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਵੀ ਗੁੱਸਾ ਆ ਗਿਆ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਸਾਰੀ ਗੱਲ ਦੱਸੀ ਗਈ ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਪਾਗਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਅੱਠ ਕਿਲੋ ਦੇ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਦੀ ਕਹਾਣੀ ਆਪਣੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਬਿਆਨ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਸਾਲ 2000 ਵਿੱਚ ਇਹ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਲਿਖਣ ਵਿੱਚ ਜੀਵਨ ਜੀ ਇੰਨੇ ਪਾਗਲ ਹੋ ਗਏ ਸਨ ਕਿ ਉਹ ਸਾਰੀ ਰਾਤ ਸਿਰਫ਼ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਹੀ ਲਿਖਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਸਨ। ਇਸ ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਪਿਆਰ ਦੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਸਗੋਂ ਸਮਕਾਲੀ ਵਿਸ਼ਿਆਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਰਾਜਨੀਤੀ ਆਦਿ ਦੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਵੀ ਲਿਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਪ੍ਰੇਮ ਪੱਤਰ ਵਿੱਚ ਕਾਰਗਿਲ ਜੰਗ ਬਾਰੇ ਵੀ ਗੱਲਾਂ ਲਿਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਲਵ ਲੈਟਰ ਲਿਖਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੇਠਾਂ ਲਿਖਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਪਤੀ।

ਇਸ ਅੱਠ ਕਿਲੋ ਦੇ ਲਵ ਲੈਟਰ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੀਵਨ ਜੀ ਨੇ ਕਈ ਅਜਿਹੇ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਏ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦੇਣਗੇ। ਉਦਾਹਰਣ ਵਜੋਂ, ਜੀਵਨ ਜੀ ਨੂੰ ਡਾਕ ਟਿਕਟਾਂ ਦਾ ਇੰਨਾ ਸ਼ੌਕ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਤੋਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਡਾਕ ਟਿਕਟਾਂ ਇਕੱਠੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਹੈਰਾਨ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ।

ਜੀਵਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕਮਰੇ ਵਿੱਚ ਰਿਕਾਰਡ ਹਨ। ਉਸਦਾ ਪੂਰਾ ਕਮਰਾ ਰਿਕਾਰਡ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ‘ਚ ਉਸ ਦਾ ਨਾਂ ਉਸ ਦੇ ਅਨੋਖੇ ਕਲੈਕਸ਼ਨ ਲਈ ਏਸ਼ੀਆ ਬੁੱਕ ਆਫ ਰਿਕਾਰਡਜ਼ ‘ਚ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।