ਸ਼ੌਂਕ ਲਈ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਰਿਹੈ ਇਹ ਸਖਸ਼! ਹੁਣ ਤੱਕ ਹੋਏ 26 ਵਿਆਹ ਤੇ 22 ਤਲਾਕ, 100 ਦਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ ਟੀਚਾ

ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਨਾਲ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੂਝ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਉਥੋਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਬਦਨਾਮੀ ਬੋਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੱਕ 60 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹਾਂ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਹੈ। ਉਹ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੁੱਲ 26 ਵਿਆਹ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਪਰ 100 ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ।

ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਜਿੱਥੇ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਨਾਲ ਬੁਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜੂਝ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਉਥੋਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਬਦਨਾਮੀ ਬੋਲ ਰਹੀ ਹੈ। ਇੱਕ 60 ਸਾਲਾ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹਾਂ ਦਾ ਸ਼ੌਕ ਹੈ। ਉਹ ਹੁਣ ਤੱਕ ਕੁੱਲ 26 ਵਿਆਹ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਪਰ 100 ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਉਹ 100 ਵਿਆਹ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ 100 ਵਿਆਹ ਕਰਨਗੇ ਅਤੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਤਲਾਕ ਦੇਣਗੇ।

ਹੁਣ ਤੱਕ 26 ਵਾਰ ਵਿਆਹ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਇਸ ਬਜ਼ੁਰਗ ਦਾ 22 ਵਾਰ ਤਲਾਕ ਵੀ ਹੋ ਚੁੱਕਾ ਹੈ। ਹਰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਉਸ ਦੇ 1-1 ਬੱਚੇ ਵੀ ਹਨ। ਉਸ ਦੇ ਕੁੱਲ 22 ਬੱਚੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੁਤਾਬਕ ਇਕ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਹ ਆਦਮੀ ਇੰਨਾ ਅਮੀਰ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਤਲਾਕਸ਼ੁਦਾ ਪਤਨੀਆਂ ਨੂੰ ਰਹਿਣ ਲਈ ਇੱਕ ਘਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਖਰਚਾ ਵੀ ਉਹ ਹੀ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਉਸ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਕਿਉਂ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਹਾਂ, ਉਹ ਤਲਾਕ ਲੈਣ ਅਤੇ ਦੁਬਾਰਾ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਦਾ ਸ਼ੌਕੀਨ ਹੈ। ਇਸਲਾਮ ਇਸ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਬੁੱਢੇ ਆਦਮੀ ਦਾ ਇਸਲਾਮ ਅਨੁਸਾਰ ਵਿਆਹ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ -ਬਜ਼ੁਰਗ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਇਸਲਾਮ ਮੁਤਾਬਕ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੀਆਂ ਪਤਨੀਆਂ ਨੂੰ ਤਲਾਕ ਦੇ ਦੇਵੇਗਾ। ਉਹ ਕਿਸੇ ਦਾ ਹੱਕ ਨਹੀਂ ਮਾਰ ਰਿਹਾ। ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਤਲਾਕ ਦੇ ਦੇਵੇਗਾ।

ਕੌਣ ਹੈ ਇਹ ਸਖਸ਼? ਇਹ ਵਿਅਕਤੀ ਕੌਣ ਹੈ, ਇਸ ਦਾ ਅਜੇ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਲੱਗ ਸਕਿਆ ਹੈ। ਲੋਕ ਇਸ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਟ੍ਰੋਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਲੋਕ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਬੁੱਢੇ ਨੇ ਰਿਟਾਇਰਮੈਂਟ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿਚ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣਾ ਹੈ।