ਰੱਸੀ ਵਾਂਗ ਸੱਪ ਫੜ ਕੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ ਬੱਚਾ! ਵੀਡੀਓ ਵਾਇਰਲ

ਸੱਪ ਅਜਿਹਾ ਜੀਵ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਡਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸੱਪ ਆ ਜਾਵੇ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਲੋਕ ਉਸ ਨੂੰ ਘਰ ਲਿਆਉਣ, ਛੂਹਣ ਜਾਂ ਫੜਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ।

ਸੱਪ ਅਜਿਹਾ ਜੀਵ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਡਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਲੋਕ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਸ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦਾ ਕਿ ਕਿਸੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸੱਪ ਆ ਜਾਵੇ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਲੋਕ ਉਸ ਨੂੰ ਘਰ ਲਿਆਉਣ, ਛੂਹਣ ਜਾਂ ਫੜਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਵੀ ਨਹੀਂ ਸਕਦੇ। ਇੱਕ ਵਾਰ ਕੱਟ ਲਵੇ ਤਾਂ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਖਤਮ ਕਰਨ ਲਈ ਕਾਫੀ ਹੈ ਪਰ ਇੱਕ ਅਜਿਹਾ ਬੱਚਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨੂੰ ਰੱਸੀ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸੱਪ ਨੂੰ ਖਿੱਚਦਾ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਤਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ। ਬਹਾਦਰ ਬੱਚੇ ਦਾ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਇੰਸਟਾਗ੍ਰਾਮ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ aviral_shukla5566। ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਬੱਚਾ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਸੱਪ ਲੈ ਕੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਘੁੰਮ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਇਹ ਰੱਸੀ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਉਸ ਦਾ ਕੋਈ ਖਿਡੌਣਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਖੇਡਣਾ ਬਹੁਤ ਪਸੰਦ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਬੱਚਾ ਸੱਪ ਦੀ ਪੂਛ ਫੜ ਕੇ ਮੰਦਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ ਤਾਂ ਪੂਜਾ ‘ਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ। ਵੀਡੀਓ ਦੇਖ ਕੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਭਗਤ ਹੈ।

ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਸਾਫ ਦਿਖਾਈ ਦੇ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਬੱਚਾ ਇਕ ਵੱਡੇ ਸੱਪ ਦੀ ਪੂਛ ਫੜ ਕੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਉਸ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਸੱਪ ਦੀ ਬਜਾਏ ਰੱਸੀ ਹੋਵੇ। ਉਹ ਸੱਪ ਨੂੰ ਖਿਡੌਣੇ ਵਾਂਗ ਘੁਮਾ ਰਿਹਾ ਸੀ ਅਤੇ ਸਿੱਧਾ ਮੰਦਰ ਲੈ ਗਿਆ। ਫਿਰ ਬੱਚੇ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਸੱਪ ਦੇਖ ਕੇ ਪੂਜਾ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਹਾਲਤ ਇਸ ਹੱਦ ਤੱਕ ਵਿਗੜ ਗਈ ਕਿ ਸ਼ਰਧਾ ਛੱਡ ਕੇ ਹਰ ਕੋਈ ਆਪਣੀ ਜਾਨ ਬਚਾਉਣ ਲੱਗ ਪਿਆ।

ਵੀਡੀਓ ਖਤਰਨਾਕ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਡਰਾਉਣੀ ਵੀ ਹੈ। ਪਰ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਟਿੱਪਣੀਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਵੀ ਬਹੁਤ ਮਜ਼ਾਕੀਆ ਬਣ ਜਾਵੇਗਾ। ਬੱਚੇ ਦੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਸੱਪ ਦੇਖ ਕੇ ਸਾਰੇ ਸ਼ਰਧਾ ਭੁੱਲ ਗਏ, ਡਰ ਕਾਰਨ ਹਾਲਤ ਵਿਗੜ ਗਈ।ਅਤੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਹੱਥ ਫੜ ਕੇ ਉਸ ਨੂੰ ਘਸੀਟ ਕੇ ਬਾਹਰ ਲੈ ਗਏ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਵੀ ਬੱਚਾ ਸੱਪ ਦੀ ਪੂਛ ਨਹੀਂ ਛੱਡਦਾ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਕੇ ਅੱਗੇ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਯੂਜ਼ਰਸ ਨੇ ਇਸ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਕੱਟੜ ਭਗਤ ਦੱਸਿਆ। ਇਸ ਲਈ ਇੱਕ ਉਪਭੋਗਤਾ ਨੇ ਭਗਵਾਨ ਦਾ ਰੂਪ ਕਿਹਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਕ ਅਜਿਹਾ ਯੂਜ਼ਰ ਆਇਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਕਾਫੀ ਮਜ਼ਾਕ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ- ‘ਕਿਸ ਆਂਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਟਰਿੱਪ ‘ਤੇ ਨਹੀਂ ਭੇਜਿਆ ਜਾਵੇਗਾ’, ਬੱਚਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਬਦਲਾ ਲੈਣ ਆਇਆ ਹੈ।