20 ਵਾਰ ਫੇਲ… ਫਿਰ ਵੀ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ ਹਾਰ! ਬਣਾਈ 500 ਕਰੋੜ ਦੀ ਕੰਪਨੀ, ਹੁਣ ਬਣਿਆ ਸ਼ਾਰਕ ਟੈਂਕ ਦਾ ਜੱਜ

Shark Tank New Judge: ਸ਼ਾਰਕ ਟੈਂਕ ਇੰਡੀਆ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸੀਜ਼ਨ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਸ਼ੋਅ ਦੇ ਫਾਰਮੈਟ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਇਸਦੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਭਰ ਦੇ ਉੱਦਮੀ ਆਪਣੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਾਰਕ ਜੱਜ ਤੋਂ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਾਰਕ ਟੈਂਕ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਸਾਰੇ ਜੱਜ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਆਪਣੀਆਂ ਪ੍ਰਾਪਤੀਆਂ ਕਾਰਨ ਚਰਚਾ ਵਿੱਚ ਸਨ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੋਂ ਸ਼ਾਰਕ ਟੈਂਕ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਉਸਨੂੰ ਨੇੜਿਓਂ ਜਾਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਵਧ ਗਈ ਹੈ। ਸ਼ੌਰਕ ਟੈਂਕ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸੀਜ਼ਨ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਦੂਜੇ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਹਿਲੇ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋਏ ਅਸ਼ਨੀਰ ਗਰੋਵਰ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਸੀਜ਼ਨ ‘ਚ ਜਗ੍ਹਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲ ਸਕੀ।

ਸ਼ਾਰਕ ਟੈਂਕ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਜੱਜ ਦੀ ਐਂਟਰੀ – ਦਰਅਸਲ, ਇਸ ਬਿਜ਼ਨਸ ਰਿਐਲਿਟੀ ਸ਼ੋਅ ਨੇ ਕਈ ਉੱਦਮੀਆਂ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਬਦਲ ਦਿੱਤੀ ਹੈ, ਲੋਕ ਨਵੇਂ ਵਪਾਰਕ ਵਿਚਾਰਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਹੁਣ ਇੱਕ ਹੋਰ ਜੱਜ ਨੇ ਸ਼ੋਅ ਵਿੱਚ ਐਂਟਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਮ ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਹੈ। ਨਾਹਰ ਹੈਪੀਲੋ ਦੇ ਸੀਈਓ ਅਤੇ ਸਹਿ-ਸੰਸਥਾਪਕ ਹਨ। ਇਹ ਕੰਪਨੀ ਪੌਸ਼ਟਿਕ ਸਨੈਕਸ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਡਰਾਈ ਫਰੂਟ ਦੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਹੈਪੀਲੋ ਦੇ ਸਹਿ-ਸੰਸਥਾਪਕ ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਜਲਦੀ ਹੀ ਸ਼ਾਰਕ ਟੈਂਕ ਇੰਡੀਆ ਵਿੱਚ ਜੱਜ ਵਜੋਂ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੇ। ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਨੇ ਵੀ ਆਪਣੀ ਕੰਪਨੀ ਸ਼ੁਰੂ ਤੋਂ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਇਸ ਸ਼ੋਅ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਦਾ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸਾਹਮਣੇ ਆਇਆ ਹੈ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਉਹ ਆਪਣੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੀ ਹੈ।

20 ਵਾਰ ਫੇਲ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਘਬਰਾਓ ਨਾ -ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਆਪਣੀ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ‘ਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਸਫਲਤਾ ਤੋਂ ਡਰਨਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੀਦਾ। ਆਪਣੇ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦੇ ਹੋਏ ਵਿਕਾਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਕਰੀਬ 20 ਵਾਰ ਫੇਲ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਹਾਰ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਦੀ ਗੱਲ ਸੁਣੋ ਅਤੇ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕਰੋ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ’ਮੈਂ’ਤੁਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੇ ਦਿਲ ਦੀ ਸੁਣਦਾ ਹਾਂ।’

ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸ਼ਾਰਕ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਦੂਜੇ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਖਾਸ ਐਪੀਸੋਡ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਐਪੀਸੋਡ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਨਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰੇਗਾ।

ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਾਰਕ ਇੰਡੀਆ ਦਾ ਦੂਜਾ ਸੀਜ਼ਨ 23 ਜਨਵਰੀ 2023 ਤੋਂ ਸੋਨੀ ਚੈਨਲ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਸਾਰਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੂਜੇ ਸੀਜ਼ਨ ਵਿੱਚ ਅਮਨ ਗੁਪਤਾ, ਅਮਿਤ ਜੈਨ, ਅਨੁਪਮ ਮਿੱਤਲ, ਨਮਿਤਾ ਥਾਪਰ, ਪੀਯੂਸ਼ ਬਾਂਸਲ ਅਤੇ ਵਿਨੀਤਾ ਸਿੰਘ ਜੱਜਾਂ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਵਿੱਚ ਨਜ਼ਰ ਆਏ ਹਨ।

ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ-ਹੈਪੀਲੋ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ਦੋ ਲੋਕ ਸਨ। ਵਿਕਾਸ ਡੀ ਨਾਹਰ ਨੇ ਇਸ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ 10,000 ਰੁਪਏ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਅੱਜ ਹੈਪੀਲੋ 500 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰੈਵੇਨਿਊ ਰਨ-ਰੇਟ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਉਦਯੋਗਿਕ ਆਗੂ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਅੱਜ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਈ-ਕਾਮਰਸ ਪਲੇਟਫਾਰਮਾਂ ਅਤੇ ਰਿਟੇਲ ਸਟੋਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਮੌਜੂਦਗੀ ਹੈ।