ਕਰਨਾਲ : ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਕਰਨਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਦਾ ਇੱਕ ਵੀਡੀਓ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਹ ਵੀਡੀਓ 4-5 ਦਿਨ ਪੁਰਾਣੀ ਹੈ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਡਾਕਟਰ ਗਾਂ ਦਾ ਗੋਬਰ ਖਾਂਦੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਹੇ ਹਨ। ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਡਾਕਟਰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਇਕ ਚਮਚ ਗੋਬਰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਅਤੇ ਮਨ ਸ਼ੁੱਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਡਾਕਟਰ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਾਨਵਰ ਗਾਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਵਾਇਰਲ ਹੋ ਰਿਹਾ ਇਹ ਵੀਡੀਓ ਹਰਿਆਣਾ ਦੇ ਕਰਨਾਲ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਗਾਂ ਦਾ ਗੋਹਾ ਖਾਣ ਵਾਲੇ ਡਾਕਟਰ ਦਾ ਨਾਮ ਮਨੋਜ ਮਿੱਤਲ ਹੈ। ਡਾ: ਮਨੋਜ ਮਿੱਤਲ ਬਾਲ ਰੋਗ ਮਾਹਿਰ ਹਨ। ਪਰ ਉਹ ਆਯੁਰਵੇਦ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਵਾਇਰਲ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚ ਉਹ ਕਹਿ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਭਾਰਤ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਾਨਵਰ ਗਾਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਦਾ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਜਾਨਵਰ ਸ਼ਿਕਾਰੀ ਜਾਨਵਰ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਗਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਤਰਲ ਪਦਾਰਥ ਦਾ ਇੱਕ-ਇੱਕ ਹਿੱਸਾ ਮਨੁੱਖਤਾ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕੀਮਤੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਵੀਡੀਓ ‘ਚ ਕਹਿ ਰਹੇ ਹਨ ਕਿ ਮੇਰੀ ਮਾਂ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦੇ ਵਰਤ ‘ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਗਾਂ ਦਾ ਗੋਹਾ ਖਾਂਦੀ ਸੀ। ਗਾਂ ਦਾ ਗੋਹਾ ਖਾਂਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਚਮਚ ਗੋਬਰ ਖਾਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਸਾਡਾ ਤਨ, ਮਨ ਪਵਿੱਤਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਸਾਡੀ ਆਤਮਾ ਪਵਿੱਤਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਇਹ ਸਾਡੀ ਕੁੱਖ ਵਿੱਚ ਚਲਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਪੂਰੇ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਸ਼ੁੱਧ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਡਾਕਟਰ ਮਿੱਤਲ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਔਰਤਾਂ ਗਾਂ ਦਾ ਗੋਹਾ ਖਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਾਰਮਲ ਡਿਲੀਵਰੀ ਹੋਵੇਗੀ, ਸੀਜੇਰੀਅਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅਸੀਂ 9 ਭੈਣ-ਭਰਾ ਹਾਂ। ਮੇਰੀ ਮਾਂ ਦੀ 9 ਵਿੱਚੋਂ 9 ਜਣੇਪੇ ਆਮ ਹਨ। ਗਾਂ ਦਾ ਗੋਹਾ ਖਾਣ ਨਾਲ ਕਦੇ ਵੀ ਅਪਰੇਸ਼ਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ।